Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Re:mua vo jeep zin

TUANDANG nói:

Các bác đoán giùm em còn nhiêu phần trăm nè !
Bộ 5 vỏ ,la-răng,ruột này đã theo" trai "với giá 10 triệu nghe các bác !
Rẻ quá trời

Hạng B2
21/8/09
116
1
18

Xe em xài vỏ gai gin nhưng của VN, vỏ đi êm, bám đường tốt nhưng bề mặt cao su bị nứt, xấu, mau mòn và cảm giác lái không an toàn. Trước kia em có hỏi thử (rẻ rẻ thì mua để dành) nhưng nơi thì 2,2t (goodyear Mỹ), nơi thì đòi 2,5t/ bộ (hiệu gì/ của nước nào sản xuất không rõ, nhung mà ngon, có bác mianlien mua rồi- người bán nói vậy).
Lúc này vỏ mòn quá rồi, đi tìm mua thì được trả lời là không còn/ chưa có/ chưa biết chừng nào có/ chưa chắc giá (có vỏ về thì mới có giá)....
Tìm trên mạng thì thấy đầy (vỏ Mỹ), nhưng đặt hàng về thì chưa dám nghĩ tới.
Hỏi Hankook thì không thấy trả lời, Chengsin cũng vậy.
=> chắc từ bỏ gai gin, chuyển qua vỏ 4wd.
Thấy vỏ yokohama đẹp rồi nhưng thấy hiền quá, khoái loại Dunlop TGR hay dùng cho Pajero 2.4- giá ~2,9t

Tình cờ nghe ở nhà có người chỉ mua một bộ vỏ Chengsin "còn ngon", hỏi lại thì có 4 cái Chensin, 1 cái của Ấn, + 05 mâm, giá ~ 3 cái TGR.
Các bác đã xài cho em hỏi với vỏ Chensing, muốn biết thời gian xuất xưởng thì coi chỗ nào, nếu vỏ đó hết date (giả sử tính theo vỏ du lịch là 05 năm) thì giá đó mua được không?
Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

hieungan nói:
Thấy vỏ yokohama đẹp rồi nhưng thấy hiền quá, khoái loại Dunlop TGR hay dùng cho Pajero 2.4- giá ~2,9t

Em dùng lọai này thấy khá OK

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44

Còn em thì dùng loại này...cũng tốt, khả năng bám đường nhựa..tuyệt vời..

Hạng B1
17/3/10
65
0
6

bác hieungan, bác nghe ai nói vậy ? em đang có trong tay 12 bộ,.. nhưng chỉ để xem thôi, hoặc cho thuê , hehe

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

mianlien nói:
bác hieungan, bác nghe ai nói vậy ? em đang có trong tay 12 bộ,.. nhưng chỉ để xem thôi, hoặc cho thuê , hehe
xem thì được,nhưng cho thuê là cho thuê thế nảo???cách khấu hao???