Tập Lái
17/5/16
4
1
1
40
Thưa các bác.

Chả là em máu BMW lâu rồi, em đang đi còn Fiesta 2015 mới chạy được hơn 4k km nghĩ bán mua con BMW 750Li . Có người quen đang có ý định bán con BMW 750Li đời 2005 hay 2006 gì chưa (thấy đi chứ chưa xem kỹ cavet với xe) . Họ cũng chưa nói bán nhiêu, cứ nói là tham khảo giá đi rồi offer giá cho họ.

Em sốt ruột định bán con Fiesta bù thêm mớ để lấy, có tham khảo trên mạng thì giá trên dưới 7-800tr.
Xe này họ vừa tổng sửa cũng nhiều : dàn lạnh, bánh lái, bọc da, cân mâm.
  • Theo các bác nên offer giá nhiêu?
  • Trước khi mua cần xem gì?
  • chú ý các vấn đề gì?
  • Nếu ra hãng kiểm tra thì nên ra đâu? Phí thế nào ?
  • Con này hay bệnh tật nhiều không?
  • độ hao xăng em đó kinh không?
  • xe Cty đứng tên có tốn phí gì nhiều hơn so với mua xe cá nhân ko?
Các bác cho Em lời khuyên nhé, Em băn khoăn với sốt ruột vì sợ lái vô lụm mất. Vì theo đánh giá của Em biết lịch sử xe thì 1 đời chủ, cũng ko kinh doanh hay đi nhiều .

Thanks Các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tieudao286
Hạng B1
26/6/12
50
37
18
Nhảy 1 phát từ Fiesta lên tận BMW 7 đời cổ là e nể bác đấy :D
chi phí nuôi sẽ nhảy vọt theo cấp số nhân. Riêng tiền xăng nuôi con bim 7 đó bét nhất cũng gấp 3-4 lần con fiesta bác đang đi rồi
Với như bác nói thì chưa gọi là sửa nhiều. xe 10 năm tuổi còn rất nhiều thứ để thay. Xưa e chỉ mới đi C300 đời 2009 đến kì vô hãng đã hơn 100 củ mang ra ngoài làm hơn 38 tr. Còn giờ đang đi Bmw 5 2010 bảo dưỡng tới hạn chưa phải là lớn cũng nhẹ nhàng 25 củ rồi. Bim 7 mà đời đấy nhẹ chắc gần cả trăm. Vì tầm đấy còn nhiều thứ lắm bác: lọc xăng, dàn phuộc, cao su chân máy, routine, mới thấy bác nhắc dàn lạnh còn dàn tản nhiệt nước cho động cơ nữa ( hay bị hư quạt tản nhiệt, hay bị rỉ cái khung sắt làm mát, các van), các cảm biến cũng sắp tới tuổi chết nữa, rồi máy có ngon k, có bị lỗi bỏ máy nào k? Ngoài ra còn rất nhiều thứ cần xem xét linh tinh như lọc gió máy, lọc điều hòa, dàn bu-gi, nhớt nháo, acquy còn tốt k..... rất nhiều thứ để phải xem xét bác ạ. cứ đem vô gara nó check 1 lượt tổng thể báo xem những gì cần thay là bác sẽ biết.
Nhưng máu cứ quất đi bác, đam mê mà. Dù là bim cổ nhưng ngồi cảm giác khác xa rất xa Fiesta bác ah.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: adn5689
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chất lượng xe chỉ chiếm 50% khả năng sở hữu và sử dụng thôi nhe bác, nó còn phụ thuộc vào thu nhập cá nhân hàng tháng của bác nữa đấy. Theo em biết chỉ riêng chạy 320 date cũ thôi mà chi phí sử dụng cũng đã khác Fiesta của bác rồi, nói chi là con sedan đỉnh cao này.

• Like
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Bác khoaimi vừa tốn hơn 200 củ để bảo dưỡng toàn bộ 1e E65... Mặc dù xe của bác ấy chắc còn cứng hơn con bác chủ định lấy đấy..,bác nên cân nhắc kỹ...từ Fiesta mà bác nhảy lun lên BIM 7 thì đúng là e cũng nể bác lắm đấy...( nếu điều đó xảy ra...kkk)

Tập Lái
29/6/15
10
17
3
40
Do trước đi con mondeo nên về khoản xăng cộ với bão dưỡng gần như cũng quen rồi :D. Nhưng cũng ngại khoản e này đời sâu quá sợ về nuôi bệnh thì khổ. ddang tính ép giá em đấy khoản 600tr các bác thấy ổn ko, Chủ xe thuộc dạng giàu có nhất Việt Nam! Nên xe này chỉ làm cảnh, ép thấp chấp nhận bỏ thêm 100 củ để làm dọn lại em nó.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
600 dc thì quá ngon. Vì đời 2005 giờ bèo lắm cũng gần 8 lít.
Ngoại trừ động cơ và hộp số, nếu tốt thì những khoản khác thay một lần thật chuẩn rồi đi vài năm nữa ok.
Mà nếu đã là 750li thì chắc hẳn sẽ k bgio có giá thơm dưới 7 lit cho bác, vì 750li là dòng từ 2006 trở lên sau khi thay đổi động cơ và một chút về nội ngoại thất.
Xe đại gia thì chắc hẳn cũng dc services kiểu đại gia từ bên NB tới EA nên bác không nên lo lắng quá. Xe test kq tốt thì chứ phang.

• Like
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Do trước đi con mondeo nên về khoản xăng cộ với bão dưỡng gần như cũng quen rồi :D. Nhưng cũng ngại khoản e này đời sâu quá sợ về nuôi bệnh thì khổ. ddang tính ép giá em đấy khoản 600tr các bác thấy ổn ko, Chủ xe thuộc dạng giàu có nhất Việt Nam! Nên xe này chỉ làm cảnh, ép thấp chấp nhận bỏ thêm 100 củ để làm dọn lại em nó.

Cứ trả giá họ chịu rồi lên nhờ anh em tư vấn. Vì biết đâu mai qua hỏi chủ, bị quát giá 1 tỷ thì sao ?

• Like
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Chưa có kinh nghiệm về bim mà rước con này về là nuôi k đc mà bán cũng k xong nha bác chủ, theo em con này k dành cho bác :)
Máu bim cũ và muốn hưởng thụ thì tìm em 5 series 2008-2009 giá tầm 800c mà chơi, về đắp 100 nữa là ổn, k thích bán cũng dễ hơn dòng 7 cổ

• Like
Hạng D
14/3/05
1.117
2.202
113
Bác Vinh phutung phải ủng hộ Bác chủ mua chứ nhảy