Phụ nữ xém U40, nhà 4 cháu, mua xe lần đầu,làm công sở 40km/ngày. Bác sẽ mua xe loại nào cho vợ?

• 7 Chỗ gầm cao: XL7, Expander

Bình chọn: 9 36,0%
  • Sedan hạng B: Vios, Accent

Bình chọn: 6 24,0%
  • Xe hạng A nhỏ gọn: Fadil, i10

Bình chọn: 10 40,0%

• Total voters
    25
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Kính chào các Bác, nhà E đang có ý định mua xe, mục đích chính là cho Vợ đi làm.
Đây là lần đầu mua xe nên cả 2 vc chưa có kinh nghiệm gì.
E đang phân vân giữa 2 dòng sau:
1. Sedan như vios, accent..., e nghĩ dòng này phụ nữ sử dụng sẽ hợp, dễ xoay sở,đẹp và lịch sự hơn, phù hợp với công việc văn phòng của vợ và đưa đón con nhỏ.
2. Bản thân e nghiêng về gầm cao 5+2 chỗ, cụ thể là đang hướng tới XL7 nhưng như đã nói ở phía trên mục đích chính, ưu tiên là mua xe cho v đi làm và sử dụng, XL7 em lo hơi to, kg phù hợp cho phụ nữ sử dụng.
E cũng đang boăn khoăn chưa biết quyết thế nào, nhờ các Bác tư vấn cho em vụ này, chân thành cảm ơn các bác.

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
- Bác đi làm xa suốt.
- nhà 4 cháu, khi vợ đi làm ai giữ? Sáng ai đưa đi học? Ai đón về???

Mà hình như trước khi mua xe thì việc đưa đón 4 cháu nhỏ không phải vợ bác lo.

Vậy thì 1 lựa chọn duy nhất: Vinfast fadil, 3 năm sau đổi 7 chỗ.

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Nên hỏi vợ loại xe muốn mua và cho đi lái thử là 2 yếu tố bạn cần cân nhắc vì những lý do bạn đã nêu.
Riêng mình, nếu là bạn, mình thuyết phục vợ đồng ý mua XL7 hoặc xe gầm cao nào khác để xài lâu dài vì khi đổi xe sẽ lỗ kha khá đó. Vài lời chia sẻ cho bác

Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
Bác tính đường xa, trong khi con thì nhỏ, xe mất giá theo năm tháng —> theo e mua xe 5+2 sớm ko đáng. Bác nên mua 1 xe hạng càng rẻ càng tốt vì xe rẻ đỡ mất giá hơn, tiền chênh lệch đem đầu tư. Sau vài năm con cái lớn lên thì bác đổi xe là vừa đẹp, lúc đó mua hẳn con 5+2 ngon hơn bây h. Bác để ý Avanza mới sắp bán ở Indo khác 1 trời 1 vực với con Avanza củ chuối đang bán ở VN. Tổng hợp lại e khuyên nên mua i10, tiết kiệm chút mà đủ rộng rãi, 5 năm nữa đổi 5+2 sau

Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
- Bác đi làm xa suốt.
- nhà 4 cháu, khi vợ đi làm ai giữ? Sáng ai đưa đi học? Ai đón về???

Mà hình như trước khi mua xe thì việc đưa đón 4 cháu nhỏ không phải vợ bác lo.

Vậy thì 1 lựa chọn duy nhất: Vinfast fadil, 3 năm sau đổi 7 chỗ.
nhà e được cái may gần ông bà nôi ngoại, các cháu ông bà đở cho nhiều, vợ em thì đi làm buổi là chủ yếu nên còn buổi chiều vẫn đưa đón con dc, fadil em cũng nghĩ tới rồi nhưng lại cũng muốn mua cái nó tốt hơn tí cho tương đồng với các đồng nghiệp, mà thật ra nếu fadil mà còn chương trình hp thì e cũng kg lăn tăn tính toán, mua chạy máy năm quen xe rồi lên đời.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Nên hỏi vợ loại xe muốn mua và cho đi lái thử là 2 yếu tố bạn cần cân nhắc vì những lý do bạn đã nêu.
Riêng mình, nếu là bạn, mình thuyết phục vợ đồng ý mua XL7 hoặc xe gầm cao nào khác để xài lâu dài vì khi đổi xe sẽ lỗ kha khá đó. Vài lời chia sẻ cho bác
khổ cái là v e cũng như e, chưa va chạm tí gì về xe, chứ v đã chọn rồi thì lại dễ, XL7 em lo phụ nữ đi kg dc hợp

Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Mua xe cho vợ thì về hỏi vợ hoặc dẫn vợ đi lái thử rồi quyết định, hỏi chi thiên hạ trên mạng 9 người 10 ý :)
mình kg rành nên phải hỏi bác ah, chứ giờ mua về lại thấy kg hợp lý thì cũng dở