Tập Lái
12/8/19
45
75
18
40
Cám ơn anh em đã chia sẻ cùng mình . Thôi thì giống như anh em nói , đời người cũng phải dại rồi mới khôn ra . Nhưng dại này thì hơi hao đạn . hix hix :p

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Mình nghĩ anh cũng bớt buồn, và hãy vui vì ít ra anh cũng còn tạm tin vào số km sau khi check để bảo dưỡng chiếc xe cho thật an toàn và sử dụng tốt.

Mình cũng từng mua xe cũ, chủ xem đảm bảo (tất nhiên là mình không tin), đem vào hãng kiểm tra thì không thấy bị tua lại. Trong quá trình sử dụng sau đó, khi thay phụ tùng theo lịch bảo dưỡng thì có cảm giác bị quá mòn (theo cách sử dụng thông thường) nên nghĩ có thể đã bị tua. Mình rất thích chiếc này nên thay phụ tùng và bảo dưỡng rất kỹ, đến khi đổi xe mới thì phải bán lại vì không có chổ để dù rất tiếc. Sau đó, thấy bạn thương lái (mua lại xe mình) rao bán với số kilomet còn ít hơn cả lúc mình mới sử dụng (tua lại khoảng hơn 40 ngàn km).

Thời này, chỉ có mua xe cũ từ người thân thì hy vọng thông tin cbính xác, còn mua ngoài thì ...
Nhưng người thân phải mua mới, chứ mua cũ thì cả họ bị lừa, kkkk

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
làm gì có chuyện ko tiết lộ đc thông tin xe đã đi bao nhiêu km nhỉ, chỉ có cvdv và bên bán đi đêm với nhau thôi
Mua xe cũ phải thòng 1-2 e làm kĩ thuật của các đại lý thì may ra còn tin được

Hạng D
23/8/15
1.996
39.476
113
ở đâu còn lâu mới nói
Mua xe cũ phải thòng 1-2 e làm kĩ thuật của các đại lý thì may ra còn tin được
mềnh đi mua xe cũ, test hãng, cố vấn nào nói ko cho biết số km đã đi đc thì mềnh xin gặp cấp trên, khỏi lằng nhằng

mẹ, chỉ muốn biết thông tin xe chứ có phải cần thông tin chủ xe đâu mà cần giữ kín

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
mềnh đi mua xe cũ, test hãng, cố vấn nào nói ko cho biết số km đã đi đc thì mềnh xin gặp cấp trên, khỏi lằng nhằng

mẹ, chỉ muốn biết thông tin xe chứ có phải cần thông tin chủ xe đâu mà cần giữ kín
Thật ra mua xe cũ mình cần hãng liệt kê chi phí sửa chửa và các món cần thay, để tiện trả giá. Chứ số KM không mang ý nghĩa lắm. Ví dụ, 1 chiếc Civic đi 120.000 km mà xe gia đình, bảo dưỡng tốt, vẫn hơn 1 chiếc đi 80 - 90.000 km, mà cho thuê, toàn làm gara đểu. Dĩ nhiên, khi kiểm tra bề ngoài, thấy xe nát quá, thì không cần đi kiểm tra nữa.

Còn việc chờ người thân, bạn bè ... bán thì hiếm lắm, và chưa chắc họ bán con xe mình muốn mua.

• Like
Reactions: tktung and volvo960
Hạng D
23/8/15
1.996
39.476
113
ở đâu còn lâu mới nói
Thật ra mua xe cũ mình cần hãng liệt kê chi phí sửa chửa và các món cần thay, để tiện trả giá. Chứ số KM không mang ý nghĩa lắm. Ví dụ, 1 chiếc Civic đi 120.000 km mà xe gia đình, bảo dưỡng tốt, vẫn hơn 1 chiếc đi 80 - 90.000 km, mà cho thuê, toàn làm gara đểu. Dĩ nhiên, khi kiểm tra bề ngoài, thấy xe nát quá, thì không cần đi kiểm tra nữa.

Còn việc chờ người thân, bạn bè ... bán thì hiếm lắm, và chưa chắc họ bán con xe mình muốn mua.
càng nhiều thông tin về 1 chiếc xe cũ thì càng tốt cho việc thay thế bảo dưỡng anh anh, và số km đã đi là 1 thông tin quan trọng

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Mua xe cũ thì phải xác định là nhiều rủi ro!... 1 trong những rủi ro là bị tua lại ODO!...
Cụ nào có kinh nghiệm về phát hiện xe bị tua ODO xin chia sẻ để ai mua xe cũ biết mà tránh...
Mua xe cũ tại Siêu thị ô tô Hà Nội (Km đã bị tua hơn 42,000 km)Hổng biết nguyên nhân ???

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
1 năm TB xe chạy khoảng 25k-30k ( nếu có chạy dịch vụ thì max cũng khoảng 45k/năm )
Xe Anh Thớt mua là 3 tuổi thì nhân 3 sẽ ra tầm 75k-90k
cứ suy nghĩ như thế sẽ dể chọn lựa , còn nghe bọn lái thì heo nái cũng leo cây