Có nên mua AWD 2 cầu nếu 80% thời gian là chạy ở đô thị không?

• Có nên mua Max Option !

Bình chọn: 33 67,3%
  • Không, chẳng mấy khi dùng tới 2 cầu đâu ! 1 cầu cho tiết kiệm xăng

Bình chọn: 16 32,7%

• Total voters
    49
theo em bác chủ cứ hốt xe awd, đã mua xe gầm cao đi cho yên tâm thì tiết chi 50tr mua awd, đi vô lầy lội xíu mà kẹt đi không được dù cách điểm đến 30-40m thì bác sẽ thấy ngay giá trị của awd.........nghe chi mấy cha nội thánh phán........xe còn k biết có không mà cứ bàn ra chuyện xe awd...........

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Nếu mua xe mà thiếu trước hụt sau thì nên so đo, còn tài chính ok thì chơi dòng cao nhất... vì sau này khổ nhất là tại sau hồi đó ko mua mẹ chiếc option đầy đủ.

Hạng C
4/4/07
990
1.270
93
SG -> Dalat -> SG
thêm 50tr để được bản cao nhất AWD khi mua mới dễ hơn rất nhiều nếu đã mua mà sau đó muốn nâng cấp thì chỉ có cách bán cũ mua mới! tốn kém hơn rất nhiều!

Tập Lái
23/6/20
2
3
1
36
bác chạy Subaru thì khó so sánh lắm vì gần như 99% Subaru là AWD !
Không thể lấy 1 chiếc Subaru AWD so với 1 chiếc dòng khác FWD được, mà phải so 1 chiếc Subaru AWD với 1 SUBARU FWD cùng dòng ! (Mà Subaru gần như không có 1 cầu nên rất khó so sánh và sẽ không chính xác, làm sao bác biết chắc được cũng chiếc Subaru đó mà FWD lại không có những tính năng trên mà bác đề cập?)

dễ nhất là so sánh 1 chiếc cùng dòng như Mazda, Merc... có AWD và 1 cầu để thấy sự khác biệt !
Mình không so sánh Subaru vs xe khác, chỉ bàn câu chuyện có thêm AWD thì sẽ có ưu điểm j và đáng giá hay k thôi. Còn với Subaru ngoài AWD nó còn phải kết hợp với khung gầm, dc Boxer, abc j đó mới tạo ra cái tổng thể xe.

Còn chỉ bàn chuyện mua xe thì có AWD thì có đáng giá hay không thôi. Quan điểm của mình vẫn khảng định là đáng giá cho AWD. Xe khác mình đi trước cũng chủ yếu bán tải Ford Ranger và Hilux của công ty, chạy trên đường thì phần lớn cũng chỉ 1 cầu và không thấy tự tin kiểm soát xe ở tốc độ cao hay trời mưa.

Đấy là trải nghiệm của mình và mình chia sẻ, còn bạn thấy test sao cho khách quan với mục đích của bạn thì bạn cứ road test cho sát. Mình k đi sâu về chuyện đó.

Thân.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Vô tình thấy 1 clip hay về AWD, copy cho các bác coi chơi về AWD của Subaru. Các AWD của các hãng khác cũng tương tự nhau.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
CX8 thì không biết. CX5 2018 AWD tôi chạy QL1A đi Nha Trang thì trung bình 6,5L/100km. Đường Saigon khoảng 10L-11L/100km.
Vậy là xe này khá tiết kiệm nhiên liệu đó chớ. Anh đi đường nội thành có kẹt xe nhiều ko mà chạy dc 10-11L hay vậy.