Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Thật sự mazda6 là tiêu chí ok. Chứ nếu dư dả thì ko ai chơi xe cũ. Mà đã chơi xe cũ thì chơi chiếc nào phổ thông, dễ sửa dễ có phụ tùng . Sonata mà hư thì thay phụ tùng cũng mệt nghỉ

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Mình thấy hai em này thích em nào thì quất em đó. Sô nát cũng khá hay mà Mazda thì tiết kiệm.
Em không chọn vì tiêu chuẩn em .... thấp hơn, đành chọn xe Đức vậy :):):), vì chỉ dân nghèo, không biết cốt lõi (theo định nghĩa bên vnexpress) mới chọn thôi

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Về mật độ thì Mazda 6 vẫn hơn, phụ tùng sẽ nhiều hơn!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Em không chọn vì tiêu chuẩn em .... thấp hơn, đành chọn xe Đức vậy :):):), vì chỉ dân nghèo, không biết cốt lõi (theo định nghĩa bên vnexpress) mới chọn thôi
Thực ra ở bên này xe Đức hay xe Nhật đều bền cả. Chỉ môi trường khắc nghiệt như Châu Âu ( mùa mưa rãi muối) mới sợ mục gầm thôi. Tuy nhiên, em đánh giá cao về hệ thống treo và khung gầm xe Đức. Ngồi lên cứ như ngồi trong xe tăng, chắc và đầm, không lắc lư như các dòng Nhật, Hàn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Thực ra ở bên này xe Đức hay xe Nhật đều bền cả. Chỉ môi trường khắc nghiệt như Châu Âu ( mùa mưa rãi muối) mới sợ mục gầm thôi. Tuy nhiên, em đánh giá cao về hệ thống treo và khung gầm xe Đức. Ngồi lên cứ như ngồi trong xe tăng, chắc và đầm, không lắc lư như các dòng Nhật, Hàn.
Bác biết hết nói làm gì nửa .... Với lại xe em được trên 2 năm tuổi, còn cây số mới có 56K, thay 2 lần nhớt, 1 lần bố thắng, tính ra hiền nhỉ :) . Em cũng hỏi 100K thì thay dây cam chứ ? nó nói không phải ...210K ... em thấy lạ ghê . Nhưng đó là sự thật.

Nói chung em cũng xữ dụng khá nhiều hiệu. Xe nhật cùng phân khúc, thú thật là bồng bền và quá nhẹ so với Đức cho nên cảm thấy lắc lư là vì thế.

Nếu như mua xe cũ (ngay cả ở VN) em cũng dám mua xe Đức ....

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác biết hết nói làm gì nửa .... Với lại xe em được trên 2 năm tuổi, còn cây số mới có 56K, thay 2 lần nhớt, 1 lần bố thắng, tính ra hiền nhỉ :) . Em cũng hỏi 100K thì thay dây cam chứ ? nó nói không phải ...210K ... em thấy lạ ghê . Nhưng đó là sự thật.

Nói chung em cũng xữ dụng khá nhiều hiệu. Xe nhật cùng phân khúc, thú thật là bồng bền và quá nhẹ so với Đức cho nên cảm thấy lắc lư là vì thế.

Nếu như mua xe cũ (ngay cả ở VN) em cũng dám mua xe Đức ....
Tượng đài về khung gầm mà. Đức cũng là cái nôi của nền cơ khí hiện đại. Ngay cả B2 của Mỹ hiện nay đang làm mưa làm gió trên chiến trường cũng là nâng cấp từ thiết kế của Đức quốc xã thì biết trình độ của họ từ ngày xưa đã khủng như thế nào rồi. Mấy anh Nhật, Hàn cũng là đi học lại từ họ mà thôi.

• Like
Reactions: Osin