Tập Lái
17/12/06
24
0
0
RE: mức báo xăng không chính xác !

báo cáo với các bác : đã làm xong vụ báo xăng không chính xác rồi, mất khoảng 2 tiếng, mấy bác thợ trong gara hơi vất vả khi tháo phao xăng...cuối cùng cũng xong. Trước đây cứ mỗi lần báo hết xăng là em cứ đỗ thêm, cứ thế....bây giờ sau khi làm xong thì nhìn trong bình xăng thấy đầy xăng luôn...hihi...mấy ngày nay khỏi đổ xăng,....khỏe re...cảm ơn các bác nhé.

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: phuongcuunet

Theo kinh nghiệm của bác Duy-Siena và bác Do-Quang đã nêu thì hình như trường hợp của xe bác rơi vào tình trạng lỏng giắc cắm (nghĩa là do tiếp xúc cũng nên)
Trường hợp khác nữa thì có thể do cái cảm biến áp lực (nằm trong thùng xăng) có vấn đề
Theo tui, các bác ý đùa rưng mờ nói đúng là nên dự phòng xăng trong khi đồng hồ báo sai, phải theo dõi kiểm tra (có thể lúc dzô MK thì nó lại ngon cũng nên)
Bác Phuongcuunet ơi tại sao bác ko mời bác ý ra gara 19C Hoàng Diệu để khám xe nhể?

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: xephaoma

Bác Phuongcuunet ơi tại sao bác ko mời bác ý ra gara 19C Hoàng Diệu để khám xe nhể?
Có mời rùi mờ bác! Rưng khi nghe đến đó là xe của các bác ý hết bịnh liền - ví dụ tiếng lục khục, tiếng rắc rắc, tiếng lịch kịch .... tự nhiên không còn nữa, chỉ còn tiếng ừng ực nho nhỏ thui .
Hic hic hic .... Ngay cả báo xăng, các bác ý nói thợ tháo cái phao xăng ra rồi thay thì iem cũng chịu thua (vì nó đâu cso dùng phao - mà dùng bộ cảm biến bằng áp điện mà)
Vui phết !

Tập Lái
17/12/06
24
0
0

Trích đoạn: phuongcuunet

[Có mời rùi mờ bác! Rưng khi nghe đến đó là xe của các bác ý hết bịnh liền - ví dụ tiếng lục khục, tiếng rắc rắc, tiếng lịch kịch .... tự nhiên không còn nữa, chỉ còn tiếng ừng ực nho nhỏ thui .
Hic hic hic .... Ngay cả báo xăng, các bác ý nói thợ tháo cái phao xăng ra rồi thay thì iem cũng chịu thua (vì nó đâu cso dùng phao - mà dùng bộ cảm biến bằng áp điện mà)
Vui phết !
Hihi...bác phuongcuunet đừng cười em, em nghe thợ nó nói vậy thì nghe vậy, chứ xe cộ em chẳng rành, chỉ biết chạy thôi, mà em ở Biên Hòa lận mà, nên lên 19C Hoàng Diệu hơi xa bác ạ, mà em cũng bận nhiều, nên không có thời gian đi, nên đem gara gần nhà cho nó làm đại...mấy bác cười là em quê quá !

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Iem thích nghe tiếng ực ực của xe bác mờ, HN rét nên chỉ uống rượi ừng ực nho nhỏ thui
Hic hic hic .... Uống bia giờ này thì rét sun hết cả!

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

Hu hu vợ 2 của em cũng bị giống như vậy, em ở Sài Gòn, mấy pác có kinh nghiệm thì chỉ cho em cách chữa với ( đi xe kiểu này đau tim wé ). Thanks.

Tập Lái
18/3/08
24
0
1

chào bác mikang bác có bít nguyên nhân nào mà đồng hồ báo xăng không chính xác k Th[j họ làm nh]ngx phần nào mà nó mbáo chuẩn ẩCm [n bác

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

mang xe ra gara của em, em bảo bác xediahinh sủa cho, nhanh lém..........miễn phí, thật đấy

Hạng B2
18/1/08
153
83
28

Cái vụ này em cũng tốn 900K đó các bác ah. Hôm trước em vào MK, các chiên ra ở đó tháo cái bơm xăng ra, phát hiện các jắc cắm bị đen thui do lỏng lẻo và chảy hết nhựa ra rồi. Các bác ấy bảo fải thay ngay cái vỏ của cái bơm xăng, rồi con cảm biến nữa- bởi vì không chừng ko thay đang đi nó bén lửa vào bình xăng cái thì nguy to. Tận mắt em chứng kiến các bác ấy tháo cái bơm xăng ra, em cũng thấy sợ nên thay luôn.

Kinh nghiệm của em đó, các bác có ý kiến gì ko?