Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
@bác DAI:

@bacdau: bác tường thuật lại quá trình vượt cạn cho ae biết nhé

@manu: bữa nào ộp cafe bác hở

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
HaiSaigon nói:
DAI NGU nói:
Em vừa cafe và tạm biệt bác í cách đây 1,5h. Chính xác là bác í đã vượt được 95% quãng đường thứ nhứt.
Sau khi text xe bác í xong thì em nhận thấy vẫn còn nhiều...hố bom cho chặng thứ 2....hic....
@Bác Bacdau: chúc bác vượt qua được những chặng đường khó khăn và còn tiếp tục... "trả giá cho niềm đam mê".
@Bác DAI NGU: bữa nào bác rảnh, em tới nhờ bác "tét" xe nghen.

Biết thêm DAINGU có tài "tét" rượu. Manu có chai Chivas 18 không biết thật giả, tới nhờ DAINGU và em.  Lão phán: "rượu giả" vì uống hoài không xỉn  :D

Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
DAI NGU nói:
Em vừa cafe và tạm biệt bác í cách đây 1,5h. Chính xác là bác í đã vượt được 95% quãng đường thứ nhứt.
Sau khi text xe bác í xong thì em nhận thấy vẫn còn nhiều...hố bom cho chặng thứ 2....hic....

-Các Hố Bom cho chặng 2 ,Quả thật là Khó Nuốt .......
- Trong trận đấu Quyền Anh dài 12 hiệp. Em như 1 Võ Sĩ dưới cơ,ráng chiu đòn suốt 6 hiệp chỉ mong 1 trận hoà, nhưng 1 cú knock out ở hiệp 7 thì Em bại trận .....:oops:

@ Bác Manu : Bác thật là Ma nữ...hehehe. Bác  gởi Em email để Em hoàn tất nốt những việc còn dang dở của Bác nào . Ngày về không còn thời gian và tâm trạng để báo tin cho Bác...
@ Bác baby : Thôi thì Bác tham quyền cố vị làm gì . Nhường lại chức Hội trưỡng với thu nhập 16 chai/1 tháng lại cho Bác Manu định đoạt đi . Em nghe chia chác 6 chai/1 tháng mà Em còn ham nửa là ...
@Bác DaiNgu : 1 lời nói tận đáy lòng, 7 ngày vượt cạn ở Sài Gòn là 7 ngày thất bại và mất mát. Nhưng được tiếp xúc và gần gũi với Bác là 1 may mắn lớn đối với Em mà những mất mát trong 7 ngày kia không còn đáng kể . Đôi khi.....mất cả 1 đời người mà chúng ta không gặp được 1 người như thế.... Em cám ơn Bác thật nhiều...

Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
-Hic ,Em mới cafe với bác 3t xong ,vui 1 cái là tình cờ Em và Bác 3t di chung với nhau suốt 1 chặng đường từ Quy Nhơn về Đà Nẵng.
- chiềy nay gặp nhau nhé Bác.!

Hạng C
17/4/05
735
5
18
@ Bác Bacdau: Chúc mừng bác về đến nhà. Mong có dịp gặp lại bác.
@ Bác Lamnguyen_ttt: Cho anh em xin ít hình ở Đà Nẵng đi bác ui. Nóng ruột quá rồi nè.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
bacdau nói:

...
@Bác DaiNgu : 1 lời nói tận đáy lòng, 7 ngày vượt cạn ở Sài Gòn là 7 ngày thất bại và mất mát. Nhưng được tiếp xúc và gần gũi với Bác là 1 may mắn lớn đối với Em mà những mất mát trong 7 ngày kia không còn đáng kể . Đôi khi.....mất cả 1 đời người mà chúng ta không gặp được 1 người như thế.... Em cám ơn Bác thật nhiều...
Nghe Bac nói thật chua xót. Trước hết, cá nhân em gửi lời xin lỗi Bac khi để Bac "vượt cạn" một mình giữa Sài Gòn vốn nổi danh vùng đất những người hào hiệp. Giúp bạn bè không điều kiện, không mong thọ ơn là một tích cách người Sài Gòn. Cũng lờ mờ hiểu chuyện Bac, nhưng việc trước hết là Bac đã về bình an, hãy nghỉ ngơi sau đó Bac hãy viết một bài thật đầy đủ những chuyện mình gặp phải. Khi đã có đủ thông tin, mọi người sẽ hỗ trợ Bac cách tích cực hơn và chuyến Sài Gòn sau Bac sẽ không đơn độc nữa. Thân ! 

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
bacdau nói:
DAI NGU nói:

-Các Hố Bom cho chặng 2 ,Quả thật là Khó Nuốt .......
- Trong trận đấu Quyền Anh dài 12 hiệp. Em như 1 Võ Sĩ dưới cơ,ráng chiu đòn suốt 6 hiệp chỉ mong 1 trận hoà, nhưng 1 cú knock out ở hiệp 7 thì Em bại trận .....:oops:

@ Bác Manu : Bác thật là Ma nữ...hehehe. Bác  gởi Em email để Em hoàn tất nốt những việc còn dang dở của Bác nào . Ngày về không còn thời gian và tâm trạng để báo tin cho Bác...
@ Bác baby : Thôi thì Bác tham quyền cố vị làm gì . Nhường lại chức Hội trưỡng với thu nhập 16 chai/1 tháng lại cho Bác Manu định đoạt đi . Em nghe chia chác 6 chai/1 tháng mà Em còn ham nửa là ...
Cám ơn lão bạc đầu thật nhiều. Dưng trong 1 bài viết của lão thật giả khó phân!
Vô vi đi lão....

Hạng D
9/1/06
2.596
11.563
113
HCM
dạo này cuối năm đi tới đi lui, giờ mới đọc được thông tin Fiat. Nghe nói vượt cạn, em tưởng vợ bác ấy sinh đẻ. Còn thông tin này mà thông báo là vượt cạn thì em bó tay. Nếu đặt cái tựa gì liên quan đến Oto cho dễ theo dõi. Mà sao cái topic chính thì không thấy chỗ nào reply, nên gõ vào cái thớt này an ủi tinh thần cho 1 thành viên của gia đình Fiat.

Mà em hơi thắc mắc là sao bác mua Fiat mà không đọc trước câu tuyên ngôn của Fiat là "Hội những người dám trả giá cho niềm đam mê". Chắc giờ có khi bác bacdau hiểu câu này rồi đấy.

Cũng hơi buồn vì em rất thích Fiat, mà gặp anh em muốn trúng chiếc xe dễ mất niềm tin cho Fiat sau này quá. Từ trước đến giờ, em thấy có 1 số thành viên cũng mua Fiat mà đâu thấy ai kêu gì xe cộ đâu. Toàn thấy khen và nhậu, hehehehehe.

Em đoán là quá trình mua xe Fiat của bác thì những người tư vấn chủ yếu cho bác lại chưa đi Fiat bao giờ, hoặc rất ít tìm hiểu về xe Fiat nên mới bị thế. Rồi việc đến những chỗ sữa Fiat nữa. Em nghĩ chắc có lẽ chưa đạt. Khi nào bác sữa xong, hy vọng sẽ có dịp ngồi thử xe bác xem sao.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
- Cũng mượn thớt này chia sẻ với bác bacdau: Ngay hôm ở vườn phố mình với bác TrongKiet khi xem xe thì đã kết luận ngay là đồng hồ công ti mét đã được tua lại (không thể ngoại hình cũng như nội thất như vậy mà chỉ mới chạy ~ 4 vạn km theo đồng hồ)... Làm 1 vòng test xe thì chỉ có thể góp í với bác là bác hơi vội khi mua xe này... (có thể nhờ a e trong hội xem xe trước khi bác vào SG xem cũng được)
- Giờ thì chúc bác mau giải quyết vấn đề sang tên cho ổn... và sớm vui vẻ với vợ 2 nhé...