Hạng B1
19/10/20
70
406
53
53
Nhiều khi anh này xả mà anh khác lại bịt.
Sát đít Bình Dương Quốc lộ 13 vừa qua bv Hạnh phúc xả bảng lên cầu xong xuống dốc thắng lại đấy thôi.
biển giới hạn tốc độ toàn dưới dốc cầu, đạp phanh dúi đầu ngu luôn

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113

Theo link trên thì VN ...nên để cái gì theo tiêu chuẩn EU về VN .. là chuyện bàn luận. không phải cà khịa, và trên xe các bác ngoài những gì có thể thì những món thêm vào (bắt buộc) có cần không ? còn độ lung tung thì em không bàn trên thớt nầy, và dỉ nhiên có điểm tốt và xấu. Nên khắc phục như thế nào với giao thông ở VN
Thưa bác là xe em có Lim đôi khi còn chửng hửng vì tự nhiên thấy bảng hết khu dân cư mà không biết bảng khu dân cư nằm ở đâu. Quan trọng là việc cắm biển và quản lý kiểm tra duy tu hạ tầng GT của nước mình quá tệ.
Điển hình như vụ TP Kontum lắp 5 cổng chào trên đường HCM khi chưa được cục GTĐB cấp phép nhưng đến nay vẫn cứ tồn tại chưa bị tháo dỡ như đề xuất của cục. Nhà nước với nhau còn chưa tuân thủ lấy gì nói người dân

• Like
Reactions: newbieq7 and Osin
Hạng C
18/8/20
717
6.130
93
40
Thưa bác là xe em có Lim đôi khi còn chửng hửng vì tự nhiên thấy bảng hết khu dân cư mà không biết bảng khu dân cư nằm ở đâu. Quan trọng là việc cắm biển và quản lý kiểm tra duy tu hạ tầng GT của nước mình quá tệ.
Điển hình như vụ TP Kontum lắp 5 cổng chào trên đường HCM khi chưa được cục GTĐB cấp phép nhưng đến nay vẫn cứ tồn tại chưa bị tháo dỡ như đề xuất của cục. Nhà nước với nhau còn chưa tuân thủ lấy gì nói người dân
Nhà nước với nhau còn chưa tuân thủ là sao anh? Không lẻ tay trái lại đánh tay phải à, phải thông cảm cho nhau chứ :D :D

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
biển giới hạn tốc độ toàn dưới dốc cầu, đạp phanh dúi đầu ngu luôn
À há chỗ QL13 này em cũng thắc mắc, sao phải mất công cắm 2 biển 2 bên đầu cầu như vậy. May mà xe em xác nặng nên chạy lên cầu cũng không quá 60 được, sang bên kia cầu có biển thì vẫn cứ là chuẩn :D

• Like
Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Đi Quốc Lộ 1 từ Bắc vào Nam thì đoạn Phan Thiết - Dầu Giây là gây ức chế nhất, bảng dân cư bảng hạn chế tốc độ, cấm vượt dày đặc

Hạng D
11/4/10
1.521
3.096
113
TP.HCM
Đi Quốc Lộ 1 từ Bắc vào Nam thì đoạn Phan Thiết - Dầu Giây là gây ức chế nhất, bảng dân cư bảng hạn chế tốc độ, cấm vượt dày đặc
ráng chịu khó 1 năm nữa đi anh, qua năm 2023 cao tốc đoạn này xong rồi thì đám xe con cho tụi nó húp cháo! :D

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em chỉ muốn chia sẻ với các bác thế này chứ em cũng biết người có trách nhiệm với giao thông Việt Nam cũng KHÔNG quan tâm và đọc những gì các bác chia sẻ trên diễn đàn. Hình này em chụp ở tỉnh Mae Hong Son ,Thái Lan, trong một chuyến đi rong. Thực sự là bất ngờ với ý thức và cách người ta phân bổ giao thông ở tận khu vực miền núi giáp biên giới thế này.
- Đoạn 50 thì sơn đỏ đường cắm biển rõ ràng
- Đoạn khuất nữa thì sơn đỏ cảnh báo
- Có đoạn còn sơn luôn cả tốc độ giới hạn xuống giữa đường luôn.

View attachment 2653755
Bác thắc mắc làm cái gì, ở xứ người ta thì cái biển báo đóng vai trò hướng dẫn giao thoogn thứ thiệt.

Còn ở mình thì cái biển báo lại đóng vai trò là cây cần câu, bọn tài xế chúng mình là cá, còn ngư phủ là ai thì chắc khỏi nói mọi người cũng biết rồi.

• Like
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em chỉ muốn chia sẻ với các bác thế này chứ em cũng biết người có trách nhiệm với giao thông Việt Nam cũng KHÔNG quan tâm và đọc những gì các bác chia sẻ trên diễn đàn. Hình này em chụp ở tỉnh Mae Hong Son ,Thái Lan, trong một chuyến đi rong. Thực sự là bất ngờ với ý thức và cách người ta phân bổ giao thông ở tận khu vực miền núi giáp biên giới thế này.
- Đoạn 50 thì sơn đỏ đường cắm biển rõ ràng
- Đoạn khuất nữa thì sơn đỏ cảnh báo
- Có đoạn còn sơn luôn cả tốc độ giới hạn xuống giữa đường luôn.

View attachment 2653755
Bác thắc mắc làm cái gì, ở xứ người ta thì cái biển báo đóng vai trò hướng dẫn giao thoogn thứ thiệt.

Còn ở mình thì cái biển báo lại đóng vai trò là cây cần câu, bọn tài xế chúng mình là cá, còn ngư phủ là ai thì chắc khỏi nói mọi người cũng biết rồi.

• Like
Reactions: vaonghe