Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Em cũng bức xúc bọn Taxi này lắm. Đại đa số là chạy láo như vậy, hễ có chỗ trống là nó chèn, nó lách, nó vượt. Hễ nghe thấy tiếng còi phía sau, y như rằng bọn Taxi. Bấm bụng cho qua thôi :3dcuoi:

• Like
Reactions: Silvermax
Hạng C
12/9/14
676
6.528
93
Em giờ đi ra đường mấy thằng taxi mailinh và vinasun em không bao giờ nhường, hốt hết.

• Like
Hạng C
3/1/10
853
7.297
93
Em nghĩ với bọn taxi như Mai Linh, Vinasun giờ chúng ta không chửi bọn tài xế nữa, bọn vô văn hoá này chửi mỏi mồm, giờ cứ mỗi lần có thằng taxi nào láo mà muốn chửi các bác cứ chửi "bọn lãnh đạo Vinasun/Mai Linh vô văn hoá không biết dạy quân" cho em, chắc chỉ 1 năm thôi là google đầy nhóc, thấy toàn "lãnh đạo Vinasun, lãnh đạo Mai Linh vô văn hoá" :D

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Ra đường gặp taxi, bus, tải, đầu kéo thì nhường họ đi bác.
Về tình thì họ đi kiếm cơm, mình di chuyển đơn thuần.
Về lý thì khi có va chạm, nhất là taxi thì xe mình bị giam còn xe nó sẽ ra và chạy tiếp trong vòng vài tiếng sau va chạm và hình như taxi thích va chạm với xe thường lắm đó bác...

• Like
Hạng B1
13/1/15
78
234
83
33
Thôi nhường mấy anh tải, công, ben, taxi, vv đi mấy bác. Trong cuộc sống mấy ảnh đã bị thiệt thòi nhiều quá rồi. Thứ Bảy, Chủ Nhật mấy bác nghỉ ngơi chở vợ con đi chơi, trong khi mấy ảnh bị chủ dí cày chít mịa. Thu nhập mấy bác thì cao gấp mấy lần tới mấy chục lần mấy ảnh. Công việc thì quá nhẹ nhàng, sạch sẽ so với mấy ảnh. Nhường nhịn mấy ảnh chút có đáng gì đâu

• Like
Hạng C
3/1/10
853
7.297
93
Các anh cứ nghĩ là mỗi taxi chạy kiếm cơm còn người khác chạy là đi chơi đầu đất nó vừa vừa thôi. Hoặc là các anh thế thật, nhưng mọi người còn lại không thế đâu, chắc luôn.

• Like
Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Kia Morning là một bác đứng tuổi, chở gia đình và có nhiều con nít bác ạ,

Em không nói về trường hợp cụ thể, em chỉ nhận xét chung, đi đường nhiều khi gặp xe không hiểu họ muốn đi làn nào, cách xe trước cả chục mét mà hơi tí thì nhấp thắng, cực kỳ gây ức chế cho người đi sau, mấy ông taxi gặp trường hợp này chắc chắn sẽ tìm cách lấn để vượt lên. Còn như bác nào đi cứng tay lái, làn nào đi đúng làn đó, tốc độ bám theo tốc độ chung..., thì taxi làm gì có nhã hứng vượt, có vượt cũng chẳng được