O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Trời ơi!
Bác có nói ngược ko vậy???

Bác thử lên youtube xem họ dùng file gì nào, MP4 hay Divx?
Trước youtube dùng dịnh dạng riêng, nhưng giờ cũng phải theo trào lưu MP4 vì tính tiện dụng phổ biến và nhỏ gọn ( mặc dù ko phải nhỏ nhất nhưng nó quá phổ biến)
Ko đâu bác, khách em hầu hết xài ổ cứng + đầu HD với các định dạng chất lượng cao MKV cho hàng ghế sau và ghế phụ xem phim ảnh. Bản thân người chủ xe khi đi gắn đầu DVD thì rất ít quan tâm đến vụ Video .mp4 mà chỉ quan tâm đến nguồn audio chất lượng cao.

Hạng C
22/12/11
589
18.474
93
Ko đâu bác, khách em hầu hết xài ổ cứng + đầu HD với các định dạng chất lượng cao MKV cho hàng ghế sau và ghế phụ xem phim ảnh. Bản thân người chủ xe khi đi gắn đầu DVD thì rất ít quan tâm đến vụ Video .mp4 mà chỉ quan tâm đến nguồn audio chất lượng cao.

Chỉ mấy anh thích nghe nhạc thôi, còn bác nhìn chung sẽ thấy đa số người ta lắp DVD cho F1 xem phim giải trí và học tiếng Anh, mà data phần lớn down từ youtube là MP4.

Mình rất chán thằng Pioneer vì cứ phải mất công convert sang MP4 sang Divx, bất tiện cực kỳ và file biến từ MP4 sang Divx toàn bị to từ gấp 1,5 đến gấp đôi !
Có file convert xong thành Divx lớn quá thì đầu Pioneer ko đọc được và từ câm tới điếc luôn!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chỉ mấy anh thích nghe nhạc thôi, còn bác nhìn chung sẽ thấy đa số người ta lắp DVD cho F1 xem phim giải trí và học tiếng Anh, mà data phần lớn down từ youtube là MP4.

Mình rất chán thằng Pioneer vì cứ phải mất công convert sang MP4 sang Divx, bất tiện cực kỳ và file biến từ MP4 sang Divx toàn bị to từ gấp 1,5 đến gấp đôi !
Có file convert xong thành Divx lớn quá thì đầu Pioneer ko đọc được và từ câm tới điếc luôn!
Nếu có nhu cầu xài mp4 nhiều vậy thì bác đợi AVH-X8650BT là chính xác luôn rồi.

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
9/1/13
142
60
28
Con AVH-X8650BT này có phát nhạc ở phía trước và chiếu film ở rear monitor qua cùng một source là USB ko bác Phú? Vì em chép cả nhạc và film vào ổ HDD của em.