Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
nể mấy ông mua bản thiếu xong về chê đánh đồng xe Toy thiếu option. haha
nể tiếp mấy ông mang Camry so vs Merc
Riêng cái key letgo thì bấm vs chạm khác gì nhau mà phải lăn tăn. Bộ bấm tốn sức nhiều hơn chạm hả :D

Hạng B2
20/8/20
373
271
63
29
Sài Gòn
View attachment 2497095
*Ảnh minh họa

Mình mới lấy con Cam 2.0 cho bà cả, xong xuôi giấy tờ này nọ hết 1,15 tỷ. xe hơn tỷ mà có mấy cái em chưa hài lòng cho lắm:

1. Không có Cruise Control.
2. Không có auto gập gương theo remote.
3. Không có Keyless - Go.

Cái số 1 tạm thời chấp nhận đc vì chiếc này chủ yếu để bà cả đi làm, đón con, đi chợ... lòng vòng Thủ Dầu Một thôi, đi xa không đi xe này nên k có CC cũng đc.

Riêng cái số 2 thì cảm thấy cực bất tiện. nhà hẹp (ngang 5.8m) mà phải để 2 chiếc nên gập gương hậu vào cho gọn. Mà em Cam thì phải bấm nút gập nó mới làm, off máy mà quên gập lại phải bấm nút Start rồi bấm nút gập gương, rất chi là lằn nhằn.

Cái số 3 mới điên. Nghĩ sao xe hơn 1 tỷ mà muốn mở, khóa lại phải mò kiếm chìa, móc ra bấm phát, y như xe thế kỷ trước. Đến con Accent AT bản tiêu chuẩn lăn bánh 550tr còn có nút bấm mở - khóa trên tay nắm cửa. Nhiều khi tìm chìa khóa bà cả để trong giỏ mún lòi con mắt.

Bác nào có dịch vụ nâng cấp mục 2-3, khu vực Thủ Dầu Một alo em nhé. Cảm ơn các bác..
Camry 2.0 G có keyless go mà nói gì vậy? Trong xe có 1 cuốn hdsd dày đó, chịu khó đọc kỹ đi. Không thì ra hãng nhờ ngta chỉ cho

Hạng B2
20/8/20
373
271
63
29
Sài Gòn
Keyless-go của Mẹc xịn hơn kem rỳ chút nhe. Xịn hơn ở chỗ chỉ cần để tay vào tay nắm là unlock, rờ nhẹ lướt qua cái cảm ứng vuông vuông là lock. Camry vẫn phải ấn nút. Bộ keyless go 4 cửa của Mẹc tầm 2x củ.
Camry người ta xài cảm ứng từ đời nào rồi ba ơi, đâu ra cái nút nhấn. Biết thì nói không biết thì câm

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Chả có gì ngạc nhiên cả. Lên xe sang mấy tỉ ví dụ như GLC200, Q5 bản thấp, BMW 320i Xline, Porsche bản base mà nhìn option trang bị sẵn của nó thua cả Morning thì chả lẽ bác nói Morning ngon hơn.
Xe thấp họ cạnh tranh bằng option là chuyện bt. Nếu nhiều option là ngon hơn thì xe Beijing vô địch vũ trụ.
Em không nói xe nhiều option hơn là ngon hơn nhé, bởi vì nói "ngon" thì phải xét tổng thể chứ không chỉ nói riêng 1 khía cạnh.

Nhưng thực tế rõ ràng xe được trang bị nhiều option thì sẽ tiện dụng hơn, cho dù đó là xe cỏ. So với xe xịn mà trang bị nghèo nàn, cái xe cỏ đó có thể không "ngon" ở độ bền bỉ, tính sang trọng, sức mạnh, cảm giác lái, rộng rãi... nhưng rõ ràng nó "ngon" hơn ở tính tiện dụng, vì cái xe xịn mà nghèo nàn kia, nó đâu có trang bị mấy món đó đâu mà "ngon".

Hạng C
23/5/12
656
832
93
bác chủ có bán lại để lên Camry full option không? em mua lại cho bà xã đi chợ, đón con.
inbox em nhé bác chủ

Hạng C
23/5/12
656
832
93
bác zui tính nhẩy???? lên full 1 nốt nhạc ah
Bình thường thôi bác. Em theo trường phái ko thích độ đẽo. Xác định ngay từ đầu bản base là base, ko dòm ngó.
Còn mà phân vân thì em mua bản full.

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Bình thường thôi bác. Em theo trường phái ko thích độ đẽo. Xác định ngay từ đầu bản base là base, ko dòm ngó.
Còn mà phân vân thì em mua bản full.
kinh tế có hạn nên phải cân đong đo đếm đó bác, chứ ai cũng thích bản full hết ah. Với lại e chán bản 2.5 với cục máy 10 năm, thử cái mới nó vẫn thích hơn.

Tập Lái
1/8/07
9
5
3
Bạc Liêu
View attachment 2497095
*Ảnh minh họa

Mình mới lấy con Cam 2.0 cho bà cả, xong xuôi giấy tờ này nọ hết 1,15 tỷ. xe hơn tỷ mà có mấy cái em chưa hài lòng cho lắm:

1. Không có Cruise Control.
2. Không có auto gập gương theo remote.
3. Không có Keyless - Go.

Cái số 1 tạm thời chấp nhận đc vì chiếc này chủ yếu để bà cả đi làm, đón con, đi chợ... lòng vòng Thủ Dầu Một thôi, đi xa không đi xe này nên k có CC cũng đc.

Riêng cái số 2 thì cảm thấy cực bất tiện. nhà hẹp (ngang 5.8m) mà phải để 2 chiếc nên gập gương hậu vào cho gọn. Mà em Cam thì phải bấm nút gập nó mới làm, off máy mà quên gập lại phải bấm nút Start rồi bấm nút gập gương, rất chi là lằn nhằn.

Cái số 3 mới điên. Nghĩ sao xe hơn 1 tỷ mà muốn mở, khóa lại phải mò kiếm chìa, móc ra bấm phát, y như xe thế kỷ trước. Đến con Accent AT bản tiêu chuẩn lăn bánh 550tr còn có nút bấm mở - khóa trên tay nắm cửa. Nhiều khi tìm chìa khóa bà cả để trong giỏ mún lòi con mắt.

Bác nào có dịch vụ nâng cấp mục 2-3, khu vực Thủ Dầu Một alo em nhé. Cảm ơn các bác..
1. Bạn vào TP.HCM tốn 3,5tr lắp bộ Cruise (mấy cái nút trên vô lăng), xe có sẳn, Toy ko lắp thôi.
2. Cái này chịu khó bấm nút trên cửa thôi, độ mất rin. Lùi xe vào nhà hoặc lùi ra ai lại gập gương?
3. Cửa tài ko phải bấm, cảm ứng thò tay vào là mở cửa thôi, cửa phụ phải bấm. Món này xe có rồi ko cần độ.

Tiết kiệm thì mua 2.0 là ổn. 2.5Q có giá của nó, lăn bánh tiết kiệm 250tr cũng đáng suy nghĩ.

Attachments

• Like
Reactions: 61P1512
Hạng B1
27/3/21
52
2.155
78
45
Camry người ta xài cảm ứng từ đời nào rồi ba ơi, đâu ra cái nút nhấn. Biết thì nói không biết thì câm

chọc tay vào cửa lái camry là nó mở ngay