D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Cám ơn bác, em hỏi thêm về chế độ cầu 4H. Theo sách hướng dẫn sử dụng, khi gài cầu 4H không được đi lùi. Nhưng từ gara nhà em hơi cao so với nền đường, khi lùi xe vô nếu để 1 cầu thì hơi khó em để hai cầu lùi một chút xíu vậy có sao không bác
Khuyên cáo ở đây là lúc bác đang chuyển từ 2h sang 4H, khi chưa chuyển hẳn sang 4H thì ko đi lùi.
Còn lúc chuyển sang rồi. Đèn báo ko nhấp nháy nữa thì bác đi lùi thoải mái.
Cái sách dịch ra tiếng Việt của hãng hơi cùi nên dễ hiểu nhầm

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ranger Wildtrack 3.2 cũng vậy, khi tăng tốc ở tốc độ chậm trong TP thì cảm thấy máy gằn, giống như kiểu hộp số sang số 2 hơi chậm, Ranger 2.2 và Mit Triton không bị vậy.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Mang xe đi bọc cách âm tầm 5tr là êm ru bác ơi. Xe máy dầu thì nó vậy à.

Hạng F
29/10/14
8.532
11.204
113
Mang xe đi bọc cách âm tầm 5tr là êm ru bác ơi. Xe máy dầu thì nó vậy à.
Sao cách âm khoang động cơ được. Ồn này là tiếng động cơ vọng vào.
Na tiếng động cơ gào vô khoang lái lớn nhất trong các dòng bán tải

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Đặc sản của máy dầu diezen thôi bác. Nói chung cái gì cũng có 2 mặt của nó. Nếu giá xăng mà rẻ hơn dầu diezen chắc chả bao giờ em đi máy dầu.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Thì bọc cách âm là để chống ồn tiếng động cơ và môi trường xung quanh mà bác. Bên cách âm sẻ cách âm sàn, cách âm cửa bác kỷ thì kêu họ dán trong khoang động cơ luôn. Có tiền cái gì cũng được. Thường thì các hảng như Hyundai, Kia, Mitsubishi xe xuất xưởng họ làm phần cách âm khá tốt nên xe khá êm chứ có gì đâu. Các xe hảng khác thấy ồn thì dán cách âm thêm thôi.

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com
Em đi Navara 2015 VL, nó vậy đó bác. Máy rất ồn và gằn ở tốc độ thấp. Nó làm mình cảm giác rất nặng nè. Giải pháp là bác đổi con Wildtrack hay Raptor gì đó. Bao êm và nhẹ, em mới lấy xong. Giờ ko muốn đi lại con Nav nữa.

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
Bản chất bán tải là con xe tải mà các bác cứ đòi êm, máy nhẹ như sedan?
Có bác còn đổi xe bán tải chỉ vì cái mới êm, ít gằn khi chạy số thấp nữa...???
Mua xe cho nó đúng công năng hay mua chỉ vì nó to nó hôi để dễ đè người khác?

Nói về kỹ thuật, xe tải phải tải nặng và hãng người ta phải thiết kế tỉ lệ truyền ở các số thấp nhỏ thì xe mới khởi động, kéo khi đi tải nặng được chứ? (tốc độ đầu ra của hộp số chậm thì mô men của nó sinh ra sẽ cao).
Muốn máy nhẹ, êm ở tốc thấp thì khi chở nặng, sử dụng đúng công năng của xe, leo ruộng leo rẫy, là con xe nó è è không kéo nổi luôn á.

Tập Lái
21/8/16
13
10
3
38
E đang đi Na nên hay quan tâm mấy cái topic về e nó,e cũng biết bác đang đi con màu nâu phải k ah...?E chưa đi hết các dòng khác nhưng thấy Na đúng là hơi ồn khi đi tốc độ thấp..