Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Đồng ý là hơi ồn nhưng không đến nỗi ồn như cc đâu bác.

Bác da trâu à mở 21-22 độ mà chưa mát, tôi đi xe toàn mở 24-25 độ đã lạnh run rồi, hay là bác chưa biết mở máy lạnh.

Civic G nào gập bằng cơm thế, ra khỏi xe là auto lock cửa gập gương nha.
So với những hãng Nhật khác thì Honda ồn gầm hơn và máy lạnh yếu hơn. Đây là nhận xét chung của phần lớn người tiêu dùng VN.

Đối với em thì em rất khó chịu cái tiếng ồn gầm nên đi xe Honda đối với em là nó ồn vcl. Còn đối với anh thì anh không quan tâm tiếng ồn gầm thì anh có thể bỏ qua.

Máy lạnh xe cũng thế. Đối với em đi xe hơi thì trong xe phải mát mẻ, lạnh sâu, cả hàng ghế trước và hàng ghế sau. Chứ mà trong xe có cái quạt gió thổi phè phè mà không lạnh thì chẳng hơn gì xe gắn máy cả. Em cũng quan trọng máy lạnh không kém gì tiếng ồn gầm. Xe có máy lạnh yếu là không bao giờ mua.

Còn nếu anh không quan trọng vấn đề máy lạnh thì cứ việc mua xe rồi tận hưởng, hà cớ gì phải nói người ta da trâu hay chưa biết mở máy lạnh !? Người ta có xúc phạm hay miệt thị gì anh chưa mà a lại nói thế !?

Còn vấn đề gập gương thì em không ý kiến. Chỉ có đúng và sai, không phải thuộc về cảm quan nên em xin không tranh luận.

Hạng D
21/12/14
2.145
7.783
123
So với những hãng Nhật khác thì Honda ồn gầm hơn và máy lạnh yếu hơn. Đây là nhận xét chung của phần lớn người tiêu dùng VN.

Đối với em thì em rất khó chịu cái tiếng ồn gầm nên đi xe Honda đối với em là nó ồn vcl. Còn đối với anh thì anh không quan tâm tiếng ồn gầm thì anh có thể bỏ qua.

Máy lạnh xe cũng thế. Đối với em đi xe hơi thì trong xe phải mát mẻ, lạnh sâu, cả hàng ghế trước và hàng ghế sau. Chứ mà trong xe có cái quạt gió thổi phè phè mà không lạnh thì chẳng hơn gì xe gắn máy cả. Em cũng quan trọng máy lạnh không kém gì tiếng ồn gầm. Xe có máy lạnh yếu là không bao giờ mua.

Còn nếu anh không quan trọng vấn đề máy lạnh thì cứ việc mua xe rồi tận hưởng, hà cớ gì phải nói người ta da trâu hay chưa biết mở máy lạnh !? Người ta có xúc phạm hay miệt thị gì anh chưa mà a lại nói thế !?

Còn vấn đề gập gương thì em không ý kiến. Chỉ có đúng và sai, không phải thuộc về cảm quan nên em xin không tranh luận.
Thôi a em chạy cả ngàn thế mà có người còn bảo em trông mặt bắt hình giông. Nghe buồn cả người. Tuỳ họ thôi tiền của họ mà con civic chỉ chấm đc ở hệ thống treo sau và vô lăng và hộp số cvt êm ái ko giật cục

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Đồng ý là hơi ồn nhưng không đến nỗi ồn như cc đâu bác.

Bác da trâu à mở 21-22 độ mà chưa mát, tôi đi xe toàn mở 24-25 độ đã lạnh run rồi, hay là bác chưa biết mở máy lạnh.

Civic G nào gập bằng cơm thế, ra khỏi xe là auto lock cửa gập gương nha.
Trên 20°C là em bật máy lạnh rồi ạ .... vậy được đánh giá là da tê giác không bác .

Tập Lái
14/3/21
4
2
3
27
Tks các bác ạ. Em ra hãng báo còn mazda 6 đời 2019 là mua mới tại hãng ạ. Chứ ko có mua cũ. Do con xe đầu tiên nên băn khoăn. Cả 2 con đều là mới 100% tại hãng ạ nên ko biết ntn

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Nếu thích M6 thì khuyên chân thành bác chỉ mua bản 2.5 nhé. Các bản thấp hơn thì next qua tìm xe khác...

Tập Lái
16/12/21
18
9
3
33
Không biết bác thớt chọn được xe chưa :D mình vô tình đọc được nên bình loạn cho vui. Bác này phân vân i chang mình. Đợt tháng 3,4/2021 mình hỏi thì giá Civic G & Mazda 6 2019 xêm xêm nhau, chênh 15-20tr. Mình có ghé cả 2 Head để đi thử & cuối cùng chọn Civic. Lý do đơn giản là mình thích form xe Civic hơn & hàng ghế sau ngồi rộng hơn M6 (do Civic tối ưu không gian khác tốt hơn)

Nếu xét hết tất cả các yếu tố thì con Civic thua xa M6. Mình chỉ so sánh trong phương diện cùng tầm giá nhe :D chứ so 2 con khác phân khúc thì nó hơi kì.

- Về cách âm: M6 nhỉnh hơn, Civic ồn gầm & ồn lốp khá rõ.
- Về máy lạnh: mình để 23 độ, nấc quạt số 3 di chuyển 12h trưa nắng nóng tầm 35 độ trong hành trình Sài Gòn - Nha Trang thấy ổn, nhưng chắc chắn là ko mát quá sâu :D Film cách nhiệt thì mình dùng loại hãng tặng theo xe, hiệu Sungard gì đó chứ cũng ko phải 3M xịn xò
- Về option: M6 nhiều hơn Civic. Civic ở mức cơ bản, đủ dùng. Mặc dù nói thật là Honda quá keo kiệt cho 1 con xe tầm giá 850tr như vậy = ))))
- Về cảm giác lái: mình thấy 2 con như nhau, do mình là lái mới, & cảm giác lái Civic dễ hơn do M6 phần đầu hơi dài.

Đôi dòng chia sẻ cùng anh em.