Theo các bác nên chọn xe nào trong số SUV cỡ lớn GLS, X7 hay X5?

• Mercedes GLS 450

Bình chọn: 21 34,4%
  • BMW X7 M Sport

Bình chọn: 33 54,1%
  • BMW X5

Bình chọn: 8 13,1%

• Total voters
    61
Hạng B2
3/11/11
202
40
28
Chung quy lại, cụ chủ tham khảo vẫn chỉ là tham khảo thôi, quyết và yêu em nào vẫn do cụ, ly dị cũng do cụ. Anh em thì mỗi người 1 thương hiệu. Nên tất tần tật là do cụ. Cụ cứ sướng lúc đầu, rồi lúc sau cụ chán cụ bán mà kinh tế thì cụ mần.

Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Mình thử cả x5 và x7 thì chốt x5 vì đi chắc nịch, cảm nhận rõ đc mặt đường, khi vào cua ko có cảm giác bồng bềnh. Còn x7 thì khá to mà lái xe thì như tách biệt với mặt đường khá nhiều, chưa kể đến xác nặng nên ì ạch hơn x5 khiến lái xe không đc tự tin cho lắm. Khi vô cua thì có chút bồng bềnh dù đã để chế độ sport cho phuộc cứng lại. Chung quy nếu b thích lái thì x5. Còn thích đc chở thì lấy x7 cho rộng rãi mà da ghế merino lại êm hơn khá nhiều, mình đánh giá ghế x7 đc 9 điểm còn x5 thì tầm 7,5đ thôi nhưng cũng êm rồi. Ghế x7 vì dùng da thật nên bảo dưỡng phải thường xuyên hơn. Còn vernasca của x5 thì lại bền theo thời gian. Đó là trải nghiệm của mình. Còn gls mình chưa thử vì cũng xác định lấy bmw nên ko test để nêu cảm nhận đc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mình thử cả x5 và x7 thì chốt x5 vì đi chắc nịch, cảm nhận rõ đc mặt đường, khi vào cua ko có cảm giác bồng bềnh. Còn x7 thì khá to mà lái xe thì như tách biệt với mặt đường khá nhiều, chưa kể đến xác nặng nên ì ạch hơn x5 khiến lái xe không đc tự tin cho lắm. Khi vô cua thì có chút bồng bềnh dù đã để chế độ sport cho phuộc cứng lại. Chung quy nếu b thích lái thì x5. Còn thích đc chở thì lấy x7 cho rộng rãi mà da ghế merino lại êm hơn khá nhiều, mình đánh giá ghế x7 đc 9 điểm còn x5 thì tầm 7,5đ thôi nhưng cũng êm rồi. Ghế x7 vì dùng da thật nên bảo dưỡng phải thường xuyên hơn. Còn vernasca của x5 thì lại bền theo thời gian. Đó là trải nghiệm của mình. Còn gls mình chưa thử vì cũng xác định lấy bmw nên ko test để nêu cảm nhận đc
Da ghế GLS ( base) nhìn rất thường ..ko đc đẹp như X5 , X7 ...ghế ngồi vẫn cứng ko êm hơn X5 đâu.... Merc. thì có S450 ghế êm còn hơn Lex.
Xe Đức khả năng họ làm được ghế êm nhưng không hiểu lý do gì mà họ lại ko làm vậy cho X5, X7, GLS, GLE ... ....? Bim series chưa thử nên chưa biết ghế có êm ko?