Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi nên lắp màn hình rời hay không?

Tôi định lắp màn hình DVD cho con Jolie. Tuy nhiên vẫn đang lưỡng lự không biết nên lắp riêng đầu đọc và màn hình ốp trần hay là lắp lọai tích hợp cả đầu đọc và màn hình chung trên táp lô. Bác nào đã từng lắp cho Jolie có thể cho vài ý kiến chỉ giáo nhé.
Cảm ơn các bác nhiều.

Bác có thể nói rõ hơn về tính ưu việt của từng lọai được không? Mình nghĩ đơn giản là nếu lọai đầu tích hợp các chức năng thì có lẽ mau hư hơn lọai đơn chức năng (tức đầu đọc riêng, màn hình riêng), khi đó hư cái nào thì chỉ cần thay một phần đó thôi chứ không cần thay cả cụm. Còn lẽ dĩ nhiên, lắp màn hình DVD chủ yếu chỉ là phục vụ các ông con và vợ cả thôi, chứ mình có coi được đâu (do vậy tuy xe gia đình nhưng cũng có khác gì taxi đâu bác)

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
Theo em thì Bác nên lắp rời, vừa to hơn, vừa hạn chế Bác tài ghé mắt vào

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Nếu mục đích là phục vụ cho bà cả và các ông con thì bác sẽ có 2 options sau: màn hình ốp trần tích hợp sẵn DVD hoặc màn hình ốp trần cộng với cái DVD 1 din rời. Em lấy ví dụ là: nếu bà cả và mấy ông con nhà bác đều ngồi phía sau thì bác nên chọn màn hình ốp trần loại DVD tích hợp , còn bà cả bác ngồi trước với bác, mấy ông con ngồi sau thì bác nên chọn cái còn lại tránh tình trạng các ông con táy máy tay chân. Chúc bác sớm làm hài lòng bà cả và các ông con.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.569
3.086
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
nên làm cái DVD phía trước và cái màn hình áp trần phía sau bác ah.
Nếu bác gắn cái áp trần tích hợp với DVD thì nhìn kô hoành tráng như option 1, khi tài xế muốn thay đĩa cũng khó khăn và nếu bác muốn gắn cái camera lùi thì cũng kô gắn được.

Tập Lái
25/12/08
48
0
6
Theo em, bác nên gắn Dvd 2din ở phía trước + màn hình ốp trần phía sau, như vậy ghế phụ và các ghế sau đều xem được và có thể lắp thêm camera được.