Tập Lái
9/2/20
4
2
3
39
Nên mua Captiva 2009 hiện tại không mấy bác?

Hii các Bác,

Em yêu form dáng Captiva quá, cộng thêm ghế 5+2, và cuối cùng là giá cả hiện tại cho xe chạy rồi cũng khá mềm. Nên em tính cưới một em. Em chỉ đi gia đình con cái về quê chơi thui.

Các bác cho em xin ý kiến nên mua đời năm nào là hợp lý ạ? Em nghe nói sau 2009 bị cắt bớt nhiều option.

Mua 2007 hoặc 2009 thì dòng đời lâu quá, có ổn ko ạ? Chi phí nuôi nó em sợ ko chịu nổi? Hiii

Tphcm thì mua xong nên check và bảo dưỡng cửa hàng nào tốt nhất ạ? Em mong tin các bác từng chạy captiva rồi lắm ạ

Em cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/12
802
451
63
Mọi thứ đều ok như: giá xe rất hợp lý; đầm chắc; ít ồn;... Ăn xăng cũng không quá nhiều như đồn đoán. Vấn đề quan trọng nhất là khi sử dụng xe này cần có Gara tốt để họ tư vấn, định kỳ kiểm tra, bảo dưỡng là được.

• Like
Reactions: hackiemlangtu
Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Mọi thứ đều ok như: giá xe rất hợp lý; đầm chắc; ít ồn;... Ăn xăng cũng không quá nhiều như đồn đoán. Vấn đề quan trọng nhất là khi sử dụng xe này cần có Gara tốt để họ tư vấn, định kỳ kiểm tra, bảo dưỡng là được.
Bác like cái group Cap trên FB nhé, chứ em thấy xe này được cái giá tốt giờ date 2009 chắc tầm 250tr-300tr xe ngon.
Xăng thì ăn cũng nhiều: đặc trưng Chevrolet rồi, xác nặng đi đầm thì ăn xăng
Hệ thống điện, cảm biến thấy ae rất hay đăng lên tìm chỗ sửa, hư cái này chết cái kia, cũng do quá nhiều cảm biến và option thì hư nhiều là ko tránh khỏi rồi.

Bác kiếm con xe còn ngon tầm 270tr đi bỏ thêm 5 60tr vào đi gia đình thì okie. Trong tầm 320tr 330tr mà date 2009 thì chắc ko có con nào form đẹp hơn Cap.

Hạng C
6/3/12
802
451
63
Bác like cái group Cap trên FB nhé,

Hệ thống điện, cảm biến thấy ae rất hay đăng lên tìm chỗ sửa, hư cái này chết cái kia, cũng do quá nhiều cảm biến và option thì hư nhiều là ko tránh khỏi rồi.
Chưa hiểu ý đầu của bác
Ý thứ hai thì tôi thấy trước đây đúng là hay bị tình trạng nêu trên. Nhưng nay có nhiều nơi, nhiều người khắc phục được rồi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Chưa hiểu ý đầu của bác
Ý thứ hai thì tôi thấy trước đây đúng là hay bị tình trạng nêu trên. Nhưng nay có nhiều nơi, nhiều người khắc phục được rồi.
Đúng rồi khắc phục được, nhưng em khuyên nếu đã mua thì nên mua xe còn ngon chứ Cap cũng phê lắm. Ngày xưa bên Việt Hàn Auto có bán 1 con Cap từ thời em mua con Innova năm 2015-16 tới năm 2018 mua con Carens vẫn còn. Bán ko được, ae trong đó nản luôn giờ ko biết đã bay chưa

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Dáng CAP đẹp chạy đầm và giá phù hợp với người dùng. Trong tầm giá dưới 300Tr thì bác mua 2009 là ổn trong phân khúc CUV 5+2 rồi.
Mua xe CAP cũ đời trước 2012 bác chỉ cần lưu ý xem 3 món chính sau đây:
  1. Curoa cam phải thay rồi và hàng hãng
  2. Thước lái đã phục hồi hay thay mới?
  3. ECM có bị sửa chữa gì chưa?
Còn lại thì các phụ tùng khác ở HCM đều có và giá rẻ nhiều nên bác yên tâm không cần lo nghĩ nhiều.
Còn nếu bác có điều kiện hơn thì nên lấy từ đời 2014 trở lên sẽ yên tâm sử dụng vì máy móc đều đã thay đổi theo tiêu chuẩn của GM toàn cầu hiện tại rồi.
Tâm lý thì ai cũng muốn mua được con xe ngon mà giá mềm, nhưng em thấy chỉ cần ưng ý thì mua mắc 1 chút cũng không sao; quan trọng là mình sẽ vui vẻ và yêu chiếc xe khi sử dụng nó lâu dài chứ kỳ kèo hay đợi giá tốt hơn thì nhiều khi tiền sửa xe cũng vào đó.
Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm thực tế của em.
Chúc bác tìm được vợ 2 đúng ý nhé :)

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Dáng CAP đẹp chạy đầm và giá phù hợp với người dùng. Trong tầm giá dưới 300Tr thì bác mua 2009 là ổn trong phân khúc CUV 5+2 rồi.
Mua xe CAP cũ đời trước 2012 bác chỉ cần lưu ý xem 3 món chính sau đây:
  1. Curoa cam phải thay rồi và hàng hãng
  2. Thước lái đã phục hồi hay thay mới?
  3. ECM có bị sửa chữa gì chưa?
Còn lại thì các phụ tùng khác ở HCM đều có và giá rẻ nhiều nên bác yên tâm không cần lo nghĩ nhiều.
Còn nếu bác có điều kiện hơn thì nên lấy từ đời 2014 trở lên sẽ yên tâm sử dụng vì máy móc đều đã thay đổi theo tiêu chuẩn của GM toàn cầu hiện tại rồi.
Tâm lý thì ai cũng muốn mua được con xe ngon mà giá mềm, nhưng em thấy chỉ cần ưng ý thì mua mắc 1 chút cũng không sao; quan trọng là mình sẽ vui vẻ và yêu chiếc xe khi sử dụng nó lâu dài chứ kỳ kèo hay đợi giá tốt hơn thì nhiều khi tiền sửa xe cũng vào đó.
Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm thực tế của em.
Chúc bác tìm được vợ 2 đúng ý nhé :)
Nó của Chevrolet mà đâu phải GM! Mà tui cũng ko hỉu tại sao nó mất bóng ở tt VN? Thằng hàng xóm nhà tui ở Sg tui thấy nó có chiếc này lâu lắm rồi ( Nó rất ra vẻ ta đây có tiền, nhà CB mà) cho đến vừa rồi 2019 tui về vẫn thấy nó còn (ko chạy, bụi bám đầy xe)! Cũng chả biết xe nó đời nào.