Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Nhưng chắc chắn xe nhập từ âu thì 6D-j trở đi (tất cả hiệu trên thế giới Âu/Mỹ/Nhật/Hàn ....) , còn nhập từ bắc mỹ, nhật, hàn ..... thì phải vào trang chính thức của quốc gia đó.
Nhập ở các nước đông nam á thì phải xem trên trang của nó .
Còn ở VN thì bác vào trang của nó thì online ngay mà ....
Bạn xem về thông số sau đó so sánh là ra thôi mà, chịu khó đi .

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
  • Like
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
giờ nghĩ lại e đi xe Euro V từ 2016 rồi. mà tiêu chuẩn 2022 là Euro V trong khi cây xăng còn chưa phổ cập Euro IV, đi tỉnh toàn Euro III, nội thành thì Euro IV tìm đỏ mắt thì rước xe Euro V về cho nó mau hỏng :D
Chuẩn bác.
Các bác mua xe Bi Mẹc thì còn Euro VI kể cả những xe bán từ 2005.
Vậy mà xăng thì Euro nào đâu không, hỏi sao các hãng ấy không mang tiếng xe mau hỏng.
Xe liên doanh lắp ráp nhà máy Đông Lào thì thường là Euro IV theo mồm nó, còn đúng thì chắc Euro III.
Vậy đến đời nào mới toàn dân nhả ra Ơ Rô 5 được chứ đừng nói Ơ Rô 6 với xe điện.

Hạng C
23/9/20
849
7.161
93
Vậy tính ra sang năm mấy ông máy dầu sẽ bị cấm bán hết nhỉ?? Thằng Phò lúc đó vừa lúc ra bản thế hệ 3 có động cơ hybrid sẽ đắc lợi nhất.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Vậy tính ra sang năm mấy ông máy dầu sẽ bị cấm bán hết nhỉ?? Thằng Phò lúc đó vừa lúc ra bản thế hệ 3 có động cơ hybrid sẽ đắc lợi nhất.
Sai. Máy dầu cũng là euro6 rồi. Nhưng là xe nhập từ eu. Kh phải đna

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Thí dụ về Isuzu 2016 Diesel Euro6

Nhưng nói chung là các xe bên tây âu họ rất nghiêm ngặt về kỹ thuật và ô nhiểm môi trường. Nhưng ở VN, nếu như các bạn muốn mua xe và đặt biệt chú ý đến môi trường thì cần hỏi thêm thông số về khí thải (CO,CO2,NOx ...) rồi từ đó các bạn có thể tự tìm ra trên mạng. Hy vọng là các bạn sẽ tìm ra xe như ý

- Đặc biệt các xe dầu (Diesel) thì các bạn phải hỏi vấn đề adblue (tìm trên mạng) nằm ở đâu, vì loại nầy không đắt, tuy nhiên có nhiều hãng xe châm rất dể (như đổ xăng) có nhiều hãng ác bắt buộc phải đi garage thay và chỉnh lại qua ODB.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
giờ nghĩ lại e đi xe Euro V từ 2016 rồi. mà tiêu chuẩn 2022 là Euro V trong khi cây xăng còn chưa phổ cập Euro IV, đi tỉnh toàn Euro III, nội thành thì Euro IV tìm đỏ mắt thì rước xe Euro V về cho nó mau hỏng :D
Bác em hỏi bác cái.
Em cũng đang cầm 1 cái xe Euro V mà em sưu tầm nên mê lắm.
Em sợ mấy năm nữa các thầy ở VN đòi giật giọng xe phải Euro VI thì cái xe Euro V của em với bác có làm sao cho thành Euro VI được không?
Em không muốn vứt xe vì em yêu chiếc đó lắm.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Bác em hỏi bác cái.
Em sợ mấy năm nữa các thầy ở VN đòi giật giọng xe phải Euro VI thì cái xe Euro V của em với bác có làm sao cho thành Euro VI được không?
Chạy phà phà bác ơi. Nó chỉ bắt buộc xe mới mua phải đạt chuẩn thôi. Còn xe cũ thì chỉ bắt buộc xe còn Euro 1 phải nâng lên euro 2. Xe V thì 10 15 năm nữa chắc j còn chạy dc :D

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác em hỏi bác cái.
Chạy phà phà bác ơi. Nó chỉ bắt buộc xe mới mua phải đạt chuẩn thôi. Còn xe cũ thì chỉ bắt buộc xe còn Euro 1 phải nâng lên euro 2. Xe V thì 10 15 năm nữa chắc j còn chạy dc :D
Là những xe sản xuất sau 2021, thí dụ như xe Euro4 gắn thêm bầu khí lọc tức là cơ cấu xe thay đổi để lên Euro5. Do đó thì tuỳ vào nhà sản xuất , chỉ là cắt vài món mà VN không cấm.

Vấn đề là do quốc gia, nếu như nó cấm kiểu như E, thì chỉ chạy loanh quanh làng xã chứ không vào thành phố lớn được. Để tránh tình trạng ô nhiểm
Thí dụ như xe xăng trước 2005, xe dầu trước 2010 đều không được vào thủ đô từ tháng 6 /2021, nhưng có thể đến vòng đai 2 (thí dụ ở Paris)

Thân các bác muốn tìm hiểu về ô nhiểm môi trường.

Còn xe 2B em không có xữ dụng cho nên không biết, nhưng có thể tư vấn bạn bè, trên mạng cũng được.

• Like