Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Theo mình, bác nên công nhận cái tốt của người ta bác ạ!
Mình tuy chúa ghét cách thô lỗ bọn Hàn và từng đánh luôn thằng chuyên viên HQ trong cty cũ, nhưng phải công nhận bọn nó quá siêng năng & giỏi !!!

Bác biết ông Chung Ju Yung là ai không? sáng lập & chủ tịch của tập đoàn Hyundai. Hiện nay, các tập đoàn đóng tàu, xây dựng của Nhật gọi là hết cửa chơi nổi với tập đoàn Hyundai ông ấy, các tàu biển - công trình xây dựng lớn - cao tốc...từ châu Âu - trung đông - châu Á ...của Hyundai không đấy...
Thương hiệu ô tô Hyundai - KIA chỉ là 1 trong các ngành chính của tập đoàn ông ấy.

Panasonic - JVC - Sony...sống chết sao rồi trong ngành điện tử, LCD - smart TV, smart phone so với LG & Samsung?

Ngay văn hóa giải trí KPop, film...HQ cũng xâm lấn & ảnh hưởng cả châu Á rùi...

Nếu bác nghĩ đồ nó xài hẻm tốt, không có cải thiện, sao ngày nay nó đang xâm lấn hết các thương hiệu Nhật Bản?
Thân!
Bởi vậy thời buổi hội nhập rồi mà nhiều anh còn tư tưởng lấy ý kiến cá nhân sở thích của mình rồi áp đặt người ta phải theo mình thì cũng hơi lạ

Hạng B1
24/10/15
81
80
18
Theo mình, bác nên công nhận cái tốt của người ta bác ạ!
Mình tuy chúa ghét cách thô lỗ bọn Hàn và từng đánh luôn thằng chuyên viên HQ trong cty cũ, nhưng phải công nhận bọn nó quá siêng năng & giỏi !!!

Bác biết ông Chung Ju Yung là ai không? sáng lập & chủ tịch của tập đoàn Hyundai. Hiện nay, các tập đoàn đóng tàu, xây dựng của Nhật gọi là hết cửa chơi nổi với tập đoàn Hyundai ông ấy, các tàu biển - công trình xây dựng lớn - cao tốc...từ châu Âu - trung đông - châu Á ...của Hyundai không đấy...
Thương hiệu ô tô Hyundai - KIA chỉ là 1 trong các ngành chính của tập đoàn ông ấy.

Panasonic - JVC - Sony...sống chết sao rồi trong ngành điện tử, LCD - smart TV, smart phone so với LG & Samsung?

Ngay văn hóa giải trí KPop, film...HQ cũng xâm lấn & ảnh hưởng cả châu Á rùi...

Nếu bác nghĩ đồ nó xài hẻm tốt, không có cải thiện, sao ngày nay nó đang xâm lấn hết các thương hiệu Nhật Bản?
Thân!
Bởi vậy thời buổi hội nhập rồi mà nhiều anh còn tư tưởng lấy ý kiến cá nhân sở thích của mình rồi áp đặt người ta phải theo mình thì cũng hơi lạ
Tư tưởng được truyền lại, nên khó lắm bác ạ.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Tư tưởng được truyền lại, nên khó lắm bác ạ.

Nền kinh tế nó đang phát triển vào Top thế giới, nó lấn biển thêm 6,4 triệu m vuông đất để nông nghiệp vững mạnh,...luôn nhìn mặt tích cực thì mình mới học hỏi & thay đổi tốt hơn được.

Như tung cẩu, tuy ghét, nhưng mình cũng phải công nhận người TQ làm kinh doanh rất đoàn kết, cộng đồng đi đến đâu liên kết cùng nhau giàu và ngay vợ lão tập cận bò rất khéo xã giao, biết giật cây dù trong tay cận vệ để che dù cho chồng, khi đi bên vợ chồng TT Mỹ Obama, họ sợ truyền thông nhìn tung cẩu xấu. Có bà phu nhân nào của VN làm đc?

• Like
Reactions: Edgar and virgo
Hạng B2
18/7/15
145
78
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Thôi thì chẳng biết khuyên anh chủ như thế nào cho nó không mếch lòng các anh box Hyundai, tôi chỉ đưa ra các tư vấn như vầy cho anh tự quyết.
-Nếu muốn mua con xe 7 chổ nhưng chỉ dùng được 5 chổ và cần thêm tiếng máy phành phạch cho êm tai thì anh nên mua STF.
-Nếu muốn mua thương hiệu thần thánh, vỏ khung xe mỏng như lá lúa, đi xong bán lại vẫn có lời thì nên mua Ỉn 2016.

-Còn không muốn cả 2 điều trên thì nên mua Wave Tàu để hàng ngày chạy từ HM->Q7->HM vừa cơ động và nhẹ tiền anh nhé.
Đăng tào lao vậy mà cũng đăng. Đừng chết vì thiếu hiểu biết nhé

Hạng C
5/11/10
820
760
93
- mình thấy hình như mọi người tư vấn rất nhiều, nhưng hình như bác chủ còn đưa ra thiếu cái nhu cầu chủ yếu là bác cần công năng chính là gì ở xe, vì tuy cùng 7 chổ, nhưng 2 xe là 2 dòng khác nhau, mỗi dòng có công năng chính & phụ, mỗi dòng xe phục vụ cho nhu cầu di chuyển khác nhau của khách hàng, vd : STF là dòng SUV,( xe thể thao đa dụng) nó phù hợp đi đường trường & nhiều loại địa hình hơn, vì cứng cáp, mạnh mẽ hơn, gầm cao hơn v.v...( tất nhiên vẫn đi trong tp đc, nhưng ko sướng = dòng MPV)
- Innova là dòng MPV ( xe gia đình ) nó phù hợp cho gia đình, đi trong tp êm hơn, vì gầm thấp hơn, bộ treo cũng mềm hơn ( dĩ nhiên ) đi đường trường cũng đc, nhưng thích hợp đường bằng, vì khung xe, máy, bộ treo yếu hơn,gầm thấp hơn !
- bởi vậy, trước khi mua xe, bác phải xác định được nhu cầu di chuyển nào là chính, phụ, sau đó mới so sánh chọn lựa đc, nhưng quan trọng là chỉ chọn trong dòng xe mà phù hợp với gđ mình nhất ( SUV, MPV...)