Nên mua xe ô tô Subaru Forester hay Hyundai Santa-Fe ?

• Total voters
    20
  • This poll will close: .
Hạng B1
Chào các bác:
Em đang phân vân hai mẫu xe SUV 7 Chỗ, bản thân em thì thích Subaru Forester nhưng vợ em lại thích Hyundai Santa Fe 2021 (chưa về).
Qua tìm hiểu trên website Xeoto.com.vn thì em thấy Santa Fe 2021 đẹp và nhiều trang bị tính năng quá. Em hơi đắn đo, các cụ cho em lời khuyên với.
Theo các bác thương hiệu Subaru có mất giá không khi sử dụng một thời gian ạ!
Hình ảnh Forester cho các bác tham khảo:
Dòng xe Subaru Forester 2021

Hình ảnh Santa Fe:
Dòng xe Hyundai Santa Fe 2021

30/12/20
14
3
3
26
Hà Nội
Chào các bác:
Em đang phân vân hai mẫu xe SUV 7 Chỗ, bản thân em thì thích Subaru Forester nhưng vợ em lại thích Hyundai Santa Fe 2021 (chưa về).
Qua tìm hiểu trên website Xeoto.com.vn thì em thấy Santa Fe 2021 đẹp và nhiều trang bị tính năng quá. Em hơi đắn đo, các cụ cho em lời khuyên với.
Theo các bác thương hiệu Subaru có mất giá không khi sử dụng một thời gian ạ!
Hình ảnh Forester cho các bác tham khảo:
Dòng xe Subaru Forester 2021

Hình ảnh Santa Fe:
Dòng xe Hyundai Santa Fe 2021
Mua xe bỏ ra cả tỷ đồng đúng là phải suy nghĩ đắn đo nhiều là nên chọn dòng xe nào là đúng. Quan trọng là anh đi anh cảm thấy thoải mái là được sao chưa mua đã lo bán lại xe làm gì, mình đi xe mình đi 10 năm hay có thể lâu hơn là chuyện bình thường nhất là đối với dòng xe Nhật. Nếu anh thích xe có nhiều tính năng và hợp thời trang thì Santafe cũng là sự lựa chọn tốt, nếu anh đề cao cảm giác lái, vận hành tốt trong mọi điều kiện và hệ thống an toàn thì Subaru Forester là sự lựa chọn số 1 trong phân khúc xe 1 tỷ đồng ạ

• Like
Reactions: handobang
Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Lúc trước mình thần thánh subaru với boxer engine + s-awd lắm.
Giờ bớt nhiều rồi. Subaru mới chạy thì sướng nhưng bảo trì vất vả sau này lắm.
Các pác cứ google nhược điểm của boxer là hiểu thôi. Túm lại subaru ngon nhất cái awd, còn lại ko đáng đánh đổi.
Vài lời thật lòng chia sẻ, ko phải antifan gì đâu.

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Qua vài comment thấy mua Fortuner là hợp nhất nhỉ: 7 chổ, giá trị cốt lõi là không mất giá, đúng tiêu chí chủ thớt.

• Haha
Reactions: duongtuanpvo
Tập Lái
30/1/21
4
4
3
34
nếu media thì bác chọn santafe; còn trải nghiệm cảm giác lái, khả năng vận hành thì bác nên xài Subaru. Với 1 điểm nữa là bác ưng xe nào thì quất xe ấy :D

30/12/20
14
3
3
26
Hà Nội
Lúc trước mình thần thánh subaru với boxer engine + s-awd lắm.
Giờ bớt nhiều rồi. Subaru mới chạy thì sướng nhưng bảo trì vất vả sau này lắm.
Các pác cứ google nhược điểm của boxer là hiểu thôi. Túm lại subaru ngon nhất cái awd, còn lại ko đáng đánh đổi.
Vài lời thật lòng chia sẻ, ko phải antifan gì đâu.
Đúng là Boxer có nhiều ưu điểm nhưng đổi lại sẽ khó khăn trong việc sửa chữa. Nhưng cụ yên tâm là Bên dịch vụ với KTV được đào tạo bài bản và nhiều kinh nghiệm thì ko còn là khó khăn nữa. Chi phí cũng như các hãng xe phổ biến khác thôi ạ

• Like
Reactions: namosa