Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Nhiều hơn chứ anh. Tui can anh nghĩ về IB đấy. Nghiêm túc. IB mà học đàng hoàng thì kinh hoàng không kém gì đội học chuyên trường xịn như ams, lhp, chuyên sư phạm, chuyên ngoại ngữ đâu.
Nếu lựa chọn giữa A-levels và IB chắc e chọn A-levels.
1. Con mình nhiều khả năng không đủ giỏi để đạt điểm cao nếu học IB. 36/42 IB chắc chỉ dành cho thiểu số. Trong khi đó 3 điểm A bên A-levels thì dễ đạt hơn, giống như thi dc 24-25d đại học hồi xưa thôi. Khó nhưng ko khó như IB :((
2. E thích chuyên ban hơn là giỏi đều. Giỏi đều sợ ko có sở trường :D

Hạng C
13/2/09
549
36.783
93
Ko anh. Nó học lớp thường.
Hèn chi mình thấy anh nhạc nhiên với đề thi của con anh Khôi. Với những bé học tích hợp nghiêm túc kiến thức để làm đề đó ko có gì là khó khăn cả.

Hạng B2
7/12/18
135
16.409
98
vẫn chỗ cũ anh. có lý do gì mọi ng sang VGR vậy? lớp thằng nhóc cũng có 2 đứa move

do nhiều PH muốn đưa đón con thuận tiện vì họ làm ở khu Q.1, không sống ở VCP

nhiều PH không có nhà ở VCP (ngay cả trước có mua nhưng rồi bán) buộc phải qua nhường chỗ cho những những PH đang ở đây, bữa có họp bà hiệu trưởng bị PH chửi sấp mặt vì cái vụ này

dự là con nhà Khôi cũng sẽ bị đề nghị chuyển trong những năm tới

Hạng C
13/2/09
549
36.783
93
cho mình đính chính, Mình không nói tất cả mình chỉ nói vài phần.
Lâu quá quên mất: bên Toán Công anh học nhân phân số vào lớp mấy? ví dụ: 4 * 3 1/2 ?

Bên C nó dạy phép chia vào Grade 1 ( lưu ý grade 1 của C tương đương với Lớp Lá của VN)
Con mình chương trình toán của tích hợp tiếng Anh đã dạy khái niệm phân số hồi lớp 1 và nâng cao hơn 1 chút vào lớp 2, nhưng khái niệm phân số của tụi này khác hoàn toàn với cách tính toán phân số của lớp 4. Tụi nhỏ chỉ là các khái niệm sơ đẳng cọng phân số như là những phần của chiếc bánh với nhau, còn lớp 4 là tụi nó học cả qui đồng, tìm mẫu số chung nhỏ nhất... phức tạp gấp nhiều lần nên ko thể nói tụi nhỏ học khái niệm về phân số là giống nhau được, vì con mình học cả 2 chương trình và cũng theo sát tụi nhỏ nên mình biết khá rõ.

Hạng B2
7/12/18
135
16.409
98
bữa đi lang thang ở vista verde gặp ngay thầy Scott Prince đang đi siêu thị, ổng đang thuê ở đây @lqkhoi nên gặp nhờ ổng kèm cho :p

Hạng B2
19/11/17
499
27.921
93
Con mình chương trình toán của tích hợp tiếng Anh đã dạy khái niệm phân số hồi lớp 1 và nâng cao hơn 1 chút vào lớp 2, nhưng khái niệm phân số của tụi này khác hoàn toàn với cách tính toán phân số của lớp 4. Tụi nhỏ chỉ là các khái niệm sơ đẳng cọng phân số như là những phần của chiếc bánh với nhau, còn lớp 4 là tụi nó học cả qui đồng, tìm mẫu số chung nhỏ nhất... phức tạp gấp nhiều lần nên ko thể nói tụi nhỏ học khái niệm về phân số là giống nhau được, vì con mình học cả 2 chương trình và cũng theo sát tụi nhỏ nên mình biết khá rõ.
Giáo trình tích hợp có giống giáo trình Cam của Vin ko anh?

Hạng B2
14/11/14
185
1.498
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
do nhiều PH muốn đưa đón con thuận tiện vì họ làm ở khu Q.1, không sống ở VCP

nhiều PH không có nhà ở VCP (ngay cả trước có mua nhưng rồi bán) buộc phải qua nhường chỗ cho những những PH đang ở đây, bữa có họp bà hiệu trưởng bị PH chửi sấp mặt vì cái vụ này

dự là con nhà Khôi cũng sẽ bị đề nghị chuyển trong những năm tới
Đâu có chủ trương này anh, bạn nào đang học VCP thì cứ học tiếp thôi. Chỉ những bé cư dân ngoài học Alvin lên lớp 1 thì mới phải chuyển.
Đúng như anh Xanh nói: do tiện đường nên chuyển cơ sở thôi, lớp nhóc em cũng có 2 bạn chuyển qua VGR: 1 bạn ở q4, 1 bạn ở VGR.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.074
113
TAS tốt hơn ở những điểm nào ạ, anh Dôn cho em thêm vài thông tin với nhé. Tks
Hai trường này một chín một mười, giá same nhau, đều tốt. Anh bảo muốn con đi du học Mỹ nên tôi nói Tas, thì Tas hơn ở chỗ nó theo chuẩn Mỹ, chương trình Common Core của Mỹ, probably có học lịch sử Mỹ
Còn AIS cũng tốt, học đó xong đi Mỹ cũng vẫn được chứ không phải không, nhưng chương trình theo chuẩn Úc, giáo viên Úc, accent Úc. Vậy thôi. Đi Úc thì học AIS lại hơn.

Chỉnh sửa cuối: