Hạng B2
13/11/15
386
8.238
93
38
Bé nhà em chuyển trường về gần nhà, nay vào lớp 4, Bé đã đậu test đầu vào hệ Nâng Cao Vinschool và cũng xin được trường công tốt sát nhà, có thể học Tích hợp.
Em đang băn khoăn là học tiếp hết Tiểu Học gần nhà rồi cấp 2 học Vin hay trường nào tốt như DTL hay....
Nếu học Vin thì đưa đón hơi vất vả, chi phí thì cũng cao hơn nhiều, được cái tốt, nhưng nếu nhỡ Nhà kinh tế có gì thì cũng ko quay lại hệ thông thường được.
Nếu học tích hợp công thì Bé cũng theo được và tiếng Anh cũng sẽ tốt nhưng chắc ko bằng học Vin hệ song ngữ. Được cái gần nhà.
Nếu tiếp tục học trường công hết cấp 1 rồi cấp 2 đầu tư hơn được không các anh chị. Lúc đó nhà có ông bà hỗ trợ đưa đón sẽ tốt hơn vì còn một Cu em nhỏ nữa.
Em xem FB thấy nhiều anh chị ở Q9 nhưng làm gần Vinschool cũng cho con vào học Vin, kiểu Ba Mẹ đi làm đi cùng với con. So với họ nhà em ko quá vất vả.
Kinh tế nhà cũng ko quá dư dả nên em hơi băn khoăn.
Anh chị cho em tí lời khuyên. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Bé nhà em chuyển trường về gần nhà, nay vào lớp 4, Bé đã đậu test đầu vào hệ Nâng Cao Vinschool và cũng xin được trường công tốt sát nhà, có thể học Tích hợp.
Em đang băn khoăn là học tiếp hết Tiểu Học gần nhà rồi cấp 2 học Vin hay trường nào tốt như DTL hay....
Nếu học Vin thì đưa đón hơi vất vả, chi phí thì cũng cao hơn nhiều, được cái tốt, nhưng nếu nhỡ Nhà kinh tế có gì thì cũng ko quay lại hệ thông thường được.
Nếu học tích hợp công thì Bé cũng theo được và tiếng Anh cũng sẽ tốt nhưng chắc ko bằng học Vin hệ song ngữ. Được cái gần nhà.
Nếu tiếp tục học trường công hết cấp 1 rồi cấp 2 đầu tư hơn được không các anh chị. Lúc đó nhà có ông bà hỗ trợ đưa đón sẽ tốt hơn vì còn một Cu em nhỏ nữa.
Em xem FB thấy nhiều anh chị ở Q9 nhưng làm gần Vinschool cũng cho con vào học Vin, kiểu Ba Mẹ đi làm đi cùng với con. So với họ nhà em ko quá vất vả.
Anh chị cho em tí lời khuyên. Em cảm ơn.
Kinh tế anh ra sao tùy anh biết
Vinschool tốt hơn hẳn trường công gần nhà dạng bình thường, nhưng tốn gấp 10
Về so sánh tốt không thì vậy, còn thì tùy anh liệu cơm gắp mắm thôi

Hạng C
25/7/11
840
49.187
93
mình ko nói như anh Chôn Nì mà chỉ nói thế này, 2 năm nữa anh muốn vào lại Vins thì sẽ khó hơn bây giờ nhiều lần.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
mình ko nói như anh Chôn Nì mà chỉ nói thế này, 2 năm nữa anh muốn vào lại Vins thì sẽ khó hơn bây giờ nhiều lần.
Trích anh thớt:

Trùm Cô
27/11/07
850
46.272
93
Tài chính không mạnh lâu dài thì nên học trường công nha anh chủ, tích hợp cũng ok lắm. Trường tư nhiều khi có những đợt tăng hp khủng, khó lường.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Học ở đâu không quan trọng bằng việc cha mẹ dạy, và theo giáo dục khai phóng thì tốt nhất
@olala12343 nhắn

Hạng B2
13/11/15
386
8.238
93
38
Các ý trên đều đáng lưu tâm. Thanks Các Anh.
Nếu học T.Hop thì chi phí cũng cao bằng 1/4-1/5 Vin.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.496
113
Sài Gòn
Kinh tế không khá không nên đu theo mác trường tư. Trường nào cũng có thầy giỏi trò dở và ngược lại. Âu cũng là cái sự học 12 năm phổ thông thôi. Đừng quá bận tâm nếu điều kiện kinh tế không có phép.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Vứt vào VIN rồi lo kiếm đủ $ chi cho học phí, nếu nhỡ kỳ nào quên thì coi như cháu nó 7 học vậy thôi.
Còn học công lập thì có cái ctéo ji ko bằng nhỉ!? Trc đây thập niên 80-90, các a thành đạt thoeif này chắc cũng học trường 4 thục hay vẫn mài đũng quần trường làng nhỉ!?