Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Hoan hô xxx, lụm hết mấy ông nội 2B lẫn 4B khi chuyển hướng mà không signal cho rồi. Em rất ghét vụ chuyển lane hoặc chuyển hướng mà không signal, nếu có signal thì em nhường đường liền, còn lù lù lủi qua thì em cho đứng giữa trời luôn.

Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận
Từ hồi đi xe hơi, khi có việc chạy lại xe máy em cũng xi nhan đúng luật luôn, quen tay rồi. Chẳng sợ XXX!

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Luật đã ghi rõ. Khi chuyển làn hoặc rẽ trái, phải. Phải bật tín hiệu báo cho xe sau biết. Điều cơ bản này không tuân thủ thì bị mất lúa thôi.

Hạng B2
6/5/11
445
62
28
Mình nghĩ ko có gì là mới,tham gia giao thông phải chấp hành.Chúng ta đi ngang về tắt quen rồi mình ủng hộ xxx lập lại trật tự GT.cứ đi đúng luật là ok!

Hạng C
18/1/11
618
10
18
taigia nói:
Đã là lái xe thì phải biết và phải thực hiện: bật xi nhan khi chuyển làn.
CSGT bắt và phạt là để những ai cố tình không chấp hành luật phải thực hiện.
Thế mà bác chủ thớt lại nói là chiêu của CSGT, oan cho họ. Cái gì họ làm bậy thì mình phê phán, họ làm đúng thì phải ủng hộ chớ.
Em đồng ý với Bác Taigia 100%.

Tập Lái
18/6/11
20
0
1
54
gauxam nói:
Hoan hô xxx, lụm hết mấy ông nội 2B lẫn 4B khi chuyển hướng mà không signal cho rồi. Em rất ghét vụ chuyển lane hoặc chuyển hướng mà không signal, nếu có signal thì em nhường đường liền, còn lù lù lủi qua thì em cho đứng giữa trời luôn.
Em luôn có thói quen bật signal mỗi khi chuyển làn,chuyển hướng,ngay cả khi em đi 2B mui trần.Em ủng hộ xử lý các vị chạy xe mà không chịu chú ý bật signal khi muốn rẽ phải,trái.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Kutkitkk nói:
E cũng rất ghét xe lúc rẽ ko xinhan + đi như rùa bò trên đường.
cái này rơi vào các mợ là phần nhiều :cool: chạy sau mấy mợ 4b lẫn 2b em luôn dòm chừng vượt từ từ :cool: có lần xém mày đường vì đang chạy 1 bà chạy trước thằng cái két giữa đường :mad: còn dượng em là gãy chân nứt xương sườn cũng vì 2 vợ chồng quẹo cái ào :mad:

Hạng B2
6/9/07
223
62
28
solopidi nói:
Mấy sáng nay tầm 7h sáng tại ngã 4 này xxx có chiêu mới: đứng bên trái trên đường Hoàng Văn Thụ đoạn cuối bùng binh (đối diện cổng trường Nguyễn Thượng Hiền) bắt các xe rẽ trái từ Trường Chinh qua mà không bật xi nhan. Taxi hay bị dính lỗi này (đáng đời các chú taxi chạy ẩu)

Đọa rẽ từ đường dẫn vào Cao tốc TL bắt ầu bắt lại vụ xi-nhan nhe các bác.