Hạng D
20/10/11
1.070
1.395
113
Thì gần xóm mình đó , nhà cô bạn cách nhà mình khoảng 200m , chút tối nói chuyện tiếp .. chào đồng hương ! nhà mình ngay 50c nguyễn đình chiểu (cái nhà lầu , có vách tường màu đen , bên tay phải nhìn từ phía nguyễn kiệm vào nguyễn đình chiểu )
Bữa nào ghé hú huynh ucf hen, nếu cái căn cước đó là huynh chắc kiu bằng chú quá ...:mad:

Hạng B1
20/1/14
70
8
8
Mình hiện giờ ở ĐT , khi về mình nhắn bạn ! Căn cước đó của mình làm năm 1974, có khi ở cùng xóm mà không biết !

Hạng D
20/10/11
1.070
1.395
113
Mình hiện giờ ở ĐT , khi về mình nhắn bạn ! Căn cước đó của mình làm năm 1974, có khi ở cùng xóm mà không biết !
Tks Bác trước có gí ra 1B hay 4 Bis luôn hen ...;)

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Ôi toàn là hàng xóm hết đây. Mình ở Xóm Thơm từ 1959, khu người Quảng dệt vải đường Nguyễn Bỉnh Khiêm (Lê quang định cũ) khu đường rầy ga xe lửa. Hồi nhỏ la cà chơi nát chợ GV, khu rạp Đông nhì, trường Tân Phương, chơi bóng bàn tiệm Huệ Lan đối diện rạp Đông nhì, cạnh chùa (nơi Vương chính Học hay đánh bóng bàn), vòng qua Tịnh xá trung tâm, ra hãng ống chích, xuống xóm ngựa, đá banh bên ga xe lửa, lang thang khu Miễu Ông Địa, cty sát trùng Thanh sơn. Sau Giải phóng 1975 thì chơi ca khúc chính trị, dợt thường xuyên ở balcon nhà lầu ông Toàn ngay mũi tầu Nguyễn thượng Hiền mỗi thứ bảy cuối tuần. Trước 1975, khu em đầy "VC nằm vùng", 1968 bắn nhau tưng bừng 2 bên đuong rầy, tỵ nạn ở trường Donbosco (ĐH Công nghiệp 4 bây giờ), con nít mỗi đứa 1 túi gạo sấy, lang thang tìm bi đông, thùng đạn, nón sắt mang về giã cua.

• Like
Reactions: thienkhanh2768
Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Gọi là ấp Đông Nhì , nó nằm ở Phú Nhuận ,nay có lẽ là bao gồm phường 3 , 4, 5. Em mới lục cái thẻ căn cước nè các bác ơi .

NGÃ TƯ XÓM GÀ - HOÀI NIỆM

Thẻ CC nầy của bác à ? Bác sanh trước em 23 ngày hehehe. Dám hồi xưa em và bác có tạc lon quýnh lộn lắm à nghen.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/1/14
70
8
8
@ Huu Tan sau 75 , bạn còn học tiếp không ? À trước đó 75 bạn học công lâp hay trường tư thục ? Trái đất quay tròn, nhiều chuyện ngỡ như chiêm bao ! Mới đây con mình đi học ở Sài Gòn bồ của nó ddaau ngowf lại là con của thằng bạn mình , hai bên gia đình gặp nhau tụi ngươi lớn vui hơn tụi nhỏ !

• Like
Reactions: Alabama
Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Từ bé đến lớn mình học ở Chân phước Liêm, ông già sợ hư nên bắt học trường đạo, cho dù hết Tiểu học thi đau Hồ ngọc Cẩn, Bác chủ thớt lớn hơn em hai lớp, 75 em mới Đe Tứ, bác chủ đã Đe Nhị rồi. Thật tình mà nói nếu không lượm lặt trên Net thì mình không thể nhớ hết các địa danh như bác chủ nêu, cho dù nhắc ra là kỷ niệm tràn về.
@bác dauquan : em có nhỏ bạn tên Nguyệt ( cận thị nên gọi là Nguyệt cận) cũng ở hẻm hông rạp Đông nhì, từng là giáo viên, bác quen không ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
THANKS BÁC SỰ LẦM LẨN LỚN LAO.
NHƯNG TÔI NHỚ RẤT RÕ DÃY NHÀ NGÓI BÊN TAY PHẢI GIỐNG Y HỆT KHU BÁN HÀNG THỊT CỦA GÒ VẤP TRƯỚC 1975.VÌ NĂM D0O1 TÔI ĐANG NẮM ĐIỀU TRỊ Ở TRUNG TÂM TIẾP HUE6T1 BÂY GIỜ LÀ BV 175 CÓ XUỐNG ĐÂY XEM PHIM
Em cũng thấy tấm hình nầy chụp giống chợ GV ( chú thích trên Net cũng thế) nhưng không giống khu rạp hát Lạc Xuân. Bên phải của chợ GV khi qua cửa chợ là đất trống rồi vào ngã tư Nguyễn Thái Sơn bây giờ, cùng con đường hẹp song song xuống bến xe. Còn trên tấm hình vẫn còn tiếp 1 dãy sạp tiếp theo.

Hạng B1
20/1/14
70
8
8
À ! Mình học cùng khoá , chắc khác lớp với bác , lúc đó mình học bên Pháp văn . Bác chủ thì hơn 2 lớp . Năm 76 đi TNXP , mình về học tiếp năm 79 ... Chút nữa bác chủ vào chắt biết bạn bác , bác chủ là nhà giáo mà !

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
À ! Mình học cùng khoá , chắc khác lớp với bác , lúc đó mình học bên Pháp văn . Bác chủ thì hơn 2 lớp . Năm 76 đi TNXP , mình về học tiếp năm 79 ... Chút nữa bác chủ vào chắt biết bạn bác , bác chủ là nhà giáo mà !
Mình và bác chắc cùng lớp luôn đây vì mỗi khoá chỉ có 1 lớp Pháp văn, hồi đệ Thất học ở lầu 1 đầu hồi phía trên Văn phòng, căn lớp có cái nền bị thụt xuống, bên cạnh cầu thang, học trò thầy Chức, thầy Thơm, thầy Nguyễn Dịch Choát (toán) đội mũ phớt đi peugoet trois cent quatre.

Chỉnh sửa cuối: