Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Văn bản chỉ quy định đến việc đâu ngoài phạm vi 5m nơi mép đường giao nhau chính vì vậy khi đậu mình ước lượng để có phần pháp lý đúng khi xxx cố tình lập BB, nếu đo đạc mình sai thì cũng đáng. Cí thể tính maximum mép chính là nơi vỉa hè giao với mặt đường, còn đường ngoại ô thì mép là nơi mặt đường giao với dãy đất ven đượng.viêc của người đõ xe là chứng minh mình ko vi phạm cái vụ cách mép 5m, ko ai quy định cụ thẻ với cơ sở kiến thức học hình học a có quỳên chứng minh cho họ thấy cái vùng cấm lớn nhất theo luật và chứng minh a lọt ra ngoài
Cái này là tự bác suy luận, có thể CSGT họ không tính như bác. Bởi vậy đang tranh luận từa lưa cái "mép" nó nằm ở đâu :3dcuoi:

Hạng B1
30/3/16
66
65
18
36
Cái này là tự bác suy luận, có thể CSGT họ không tính như bác. Bởi vậy đang tranh luận từa lưa cái "mép" nó nằm ở đâu [/QUÔTE]
Mép nó nằm ở đâu thì chưa có câu trả lời nhưng rộng và bao quát nhất là tính thế nào bác có thể suy luận để bảo vệ mình dựa vào những từ ngữ trong luật hiện có.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Hic bả hỏi lại "mép" trên , hay "mép" dưới, "mép" trong hay "mép" ngoài....anh hỏi "mép" ....nào :3dcuoi:
vậy là bác biết rồi đó, có rất nhiều mép để giải quyết, tùy theo các bác xxx thích mép nào.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Chủ đề ko có hồi kết, haizz, cuối cùng vẫn là hên xui

• Like
Reactions: long265
Hạng C
31/8/10
843
291
63
Đâu có phải chỗ quay xe hay vạch đi bộ là trong giao lộ, vạch đi bộ với chỗ quay xe ngang đường đầy ra ý. Trong giao lộ được hiểu là nơi mà các xe sẽ "giao nhau" khi lưu thông chứ cái chỗ vạch đi bộ có cái gì giao với cái gì đâu mà gọi là giao lộ. Bác chủ đúng ra là bị lỗi dừng đỗ xe không đúng nới quy định vì ở đó có bố trí chỗ đỗ xe mà bác không đỗ vào đó. xxx lập BB quy vào lỗi đỗ xe nơi đường giao nhau là thiếu cơ sở.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Em chỉ biết, khi em đi bộ trên vĩa hè Lý thường Kiệt từ Hồng Bàng về 3/2, trước khi băng ngang qua đường PHC em phải thấy được vỉa hè của bên kia. Nếu có xe nào chắn ngang đường em đi thì xe đó đã lọt vào giao lộ.