Hạng B2
12/1/19
215
161
61
Máy móc accent 1.4lit mạnh mẽ hơn mấy con 1.5lit, thật đáng nể

Vì sao mình lại chọn Hyundai Accent và lại là một chiếc xe nhập khẩu?
Anh đã lái qua các dòng sedan hạng B như Honda City, Ford Ecosport,..trừ Soluto và Vios. Ai hỏi anh sao anh không chọn Vios, anh nói thật: vì anh không thích. Còn City và EcoSport, anh cảm nhận cảm giác lái không mạnh mẽ được như Accent.
thôi bác đừng nói nữa... =)))))

• Haha
Reactions: chinhquan14
Hạng B2
12/1/19
215
161
61
đúng với người này ko đúng với người khác là hoàn toàn bình thường thôi mà anh
cơ bản là thông số cũng như thực tế bác ạ. đúng với mình ko đúng với người khác là đối với cảm nhận thôi, còn thông số thì ko có cảm nhận được :)

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Ecosport có 2 lựa chọn động cơ là 1.5 hút khí tự nhiên và 1.0 turbo. Cả 2 đều mạnh hơn và chân ga nhạy hơn động cơ 1.4 cổ lổ xỉ hiện tại của Accent. Còn nói City yếu hơn, cảm giác lái không bằng Accent thì đúng là chẳng biết gì ...
City phải so với con Rio nhập Korea e lúc trước thì được chứ accent sao mạnh hơn city được mấy cái xe hạng B là e trải nghiệm hết. E có đi một chuyến 800km với accent bản full hôm tết thấy bình thường đạp ga đầu hơi yếu và rống máy. Ko sung mãn như con rio chỉ được cái tiết kiệm hơn do hộp số 6 cấp và option an toàn nhìu hơn, Rio 4 cấp cùng động cơ 1.4 nhưng rio 106hp.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
City phải so với con Rio nhập Korea e lúc trước thì được chứ accent sao mạnh hơn city được mấy cái xe hạng B là e trải nghiệm hết. E có đi một chuyến 800km với accent bản full hôm tết thấy bình thường đạp ga đầu hơi yếu và rống máy. Ko sung mãn như con rio chỉ được cái tiết kiệm hơn do hộp số 6 cấp và option an toàn nhìu hơn, Rio 4 cấp cùng động cơ 1.4 nhưng rio 106hp.

4 số mà còn mạnh hơn 7 mã e nghĩ bốc hơn là cái chắc, ko hiểu sao huyndai ko giữ 106 mã mà cắt xuong còn 99 mã chi ko biết

• Like
Reactions: namvios
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
cơ bản là thông số cũng như thực tế bác ạ. đúng với mình ko đúng với người khác là đối với cảm nhận thôi, còn thông số thì ko có cảm nhận được :)
thì anh accent ảnh chỉ nói cảm nhận của bản thân thôi mà
thông số do nsx đưa ra cũng tuơng đối thôi vì còn phụ thuộc nhiều thứ như moment, tỷ số truyền và trọng lượng của xe
như Mẹc với Bim vậy: thông số tương đương nhưng vận hành khác hẳn

Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
thông số do nsx đưa ra cũng tuơng đối thôi vì còn phụ thuộc nhiều thứ như moment, tỷ số truyền và trọng lượng của xe

Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Hình như thời 2k14-2k15 Accent còn có bản Blue xài hộp số CVT thì phải.
Thời 2k15, bỏ Vios ra thì chung kết của mình là RIO HB nhập Hàn bản fl 4 đĩa và City CVT ráp VN. City thua trắng option với RIO, nhưng về sức mạnh và cảm giác lái City lại có ưu thế. Mình chọn City. Tới giờ vẫn rất hài lòng...kkk. Ít ra chưa thấy City lỗi mode.