Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Re:NGHỈ DƯỠNG VĨNH HẢO - BẢY MÀU CỔ THẠCH (CHƯƠNG TRÌNH HOT 30/4 - 1/5)

Ngoài chương trình kingo post ở trên, 4so7 sẽ tổ chức một cuộc thi Ném Phi Tiêu tại Cổ Thạch, các thành viên trong đoàn lên lịch tập luyện để giựt giải nhé :D

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

pqm7777 nói:
Ngoài chương trình kingo post ở trên, 4so7 sẽ tổ chức một cuộc thi Ném Phi Tiêu tại Cổ Thạch, các thành viên trong đoàn lên lịch tập luyện để giựt giải nhé :D

E đề nghị lovecar sẽ là người cầm bảng phóng tiêu cho anh em thí nghiệm

Tập Lái
22/4/09
2
0
0

Cám ơn kinh nghiệm quá tiệt của Bác 4số7 cho các " Lính mới " như mình. Nhờ Kingo phở biến & nhấc nhở anh e... cụ thể có thể " Hét " 02 mins qua bộ đàm.. kà kà.

gbl
Hạng B1
24/2/09
95
0
0

DONG Ý VỚI BÁC tuonglahay

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

VỀ VIỆC TRANG BỊ BỘ ĐÀM

Cty TNHH TM DV Viễn thông Viễn Tín
802 Trần Hưng Đạo, Q5, Tp. HCM (gần Trung tâm Chấn thương chỉnh hình, tay phải, gần đền đoạn Trần Hưng Đạo B)
Tel: (08) 3923 9505 (6 lines)
Lâm Vĩ Cường - GĐ
Mobile: 0913 713 437
Mobile 0903. 66 32 66 - Mr. Vũ (phụ trách Kỹ thuật)

FEIDAXIN FD-268B
NGHỈ DƯỠNG VĨNH HẢO - BẢY MÀU CỔ THẠCH (30/4 - 1/5) - NHẬT KÝ HÀNH TRÌNH TỪ TRANG 5

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG PIN, SẠC MÁY BỘ ĐÀM

Các chỉ dẫn này sẽ giúp bạn hoàn thành công việc cao nhất và duy trì tuổi thọ pin sạc lâu nhất.
1. Pin mới nên sạc từ 8 đến 12giờ trước khi sử dụng. Đây là sự khởi động ban đầu và sẽ cho phép khả năng pin dự trữ năng lượng tối đa .
2. Giữ pin mới và pin đã sử dụng ở nơi có nhiệt độ mát và khô
3. Những cục pin giữ lâu trong kho nên sạc qua đêm .
4. Đừng để máy bộ đàm và pin trong bộ sạc khi không sử dụng để sạc. Tiếp tục giữ trong trạng thái sạc sẽ làm pin mau hỏng – cháy IC nguồn máy bộ đàm ( Đừng sử dụng bộ sạc của bạn như ngăn đựng máy bộ đàm) .
5. Chỉ sạc pin khi cần thiết ( khi báo hết pin ). Thời gian sạc khoảng 10 tiếng là pin đầy. Đừng sạc lại trước khi sử dụng hết năng lượng.
6. Đừng đặt pin đã đủ năng lượng vào bộ sạc cho sự tăng thêm năng lượng, bởi vì nó có thể giảm tuổi thọ của pin.
7. Giữ pin ở nhiệt độ 22oC trước khi sạc. Trong trạng thái sạc dưới 4oC và trên 40oC sẽ giảm tuổi thọ của pin.
8. Do điều kiện tuổi thọ và cách sử dụng hữu hiệu của pin. Bạn nên thay thế pin và sạc của mình bằng loại cùng hiệu.
Nếu sử dụng theo đúng những chỉ dẫn trên sẽ giúp bạn bảo vệ pin sạc hoạt động trong nhiệt độ khắc nghiệt, tăng cường năng lượng và tuổi thọ của pin, đảm bảo hoạt động hoàn hảo cho máy bộ đàm cầm tay. Một cảm giác tin tưởng hoàn hảo.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG MÁY:
- Không sử dụng máy khi chưa gắn Antena cẩn thận vì điều này có thể gây hỏng công suất máy.
- Khi phát, mỗi lần ấn phím PTT không nên quá 50 giây, vì nếu bấm lâu sẽ gây cháy và làm hỏng phần công suất máy.

Source: xecuuhoa (0914015935 ) - XNL OS

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN ĐẾN PIN CHO BỘ ĐÀM

đồng ý là ko nên sạc nhồi và yếu thế hơn pin lion. nhưng mà cũng nên nghiên cứu kỹ về nó trước khi quyết định

một số kiến thức của em về pin:
mỗi viên pin đều có số lần sạc và xả cố định (cả lion và niken)

vd như pin lion và niken có số lần sạc và xả 10,000 lần là tèo

em nói về lion trước
chúng ta cũng chỉ sạc được có 10000 lần.
cứ mỗi lần pin xài hết dung lượng 1 lần sẽ tính 1 lần sạc
vd như các bác sạc đầy và sử dụng hết pin -> tính 1 lần
bác xài 1/2 pin rồi sạc lại ->tính 1/2 lần
như vậy bác sạc 2 lần pin 1/2 thì nó mới tính 1 lần.
pin này phù hợp cho những thiếc bị sử dụng có điện khi nào sạc ngay lúc đó và có thể sử dụng điện lưới rất tiện

pin niken

chúng ta cũng chỉ sạc được có 10,000 lần.
cứ mỗi lần pin xài hết dung lượng 1 lần sẽ tính 1 lần sạc
vd như các bác sạc đầy và sử dụng hết pin -> tính 1 lần
bác xài 1/2 pin rồi sạc lại ->tính 1 lần
pin niken nó thua chổ này còn ngoài ra số lần sạc và độ bề hơn pin lion
nhưng thử hỏi bao lâu bác mới đi off 1 chuyến mà cần tới sạc xe hơi tức là sạc nhồi. sạc xe hơi là để chữa cháy chứ đâu phải để sạc chính.
cho là các bác 3 ngày đi off 1 lần đi thì mỗi năm chỉ phải sac kiểu này 100 lần
tính như vầy cho rằng viên pin bác sử dụng chỉ có 5000 lần sạc
thì cũng mấy năm nó mới hư được

1 viên pin chúng ta chỉ hy vọng sử dụng được 2,3 năm thôi là bỏ thay pin mới. thậm chí đổi máy cũng chưa tàn đời viên pin
nên với em thì pin nào cũng được. nhưng phải biết cách sử dụng
có nhiều người viên pin rất ít sử dụng mà vẫn bị tèo còn người xài hoài thì ko bị. lý do:
- mỗi viên pin điều có mức điện nguy hiểm. nếu điện thế trong pin xuống dưới mức này có thể gây hỏng pin (acquy cũng vậy)
chính vì thế ta ko nên xài kiệt pin. lúc vừa hết là lo sạc lại liền
- và năng lượng trong pin ko tồn tại mãi mãi được nó sẽ tự hết theo thời gian vì thế nếu như xài pin hết ( chưa đến mức nguy hiểm) ko sạc lại bỏ vào tủ 1 tháng sau lấy ra - viên pin tèo -> lý do. lúc mình cất thì điện trong pin chưa đến mức nguy hiểm nhưng ko sử dụng 1 tháng. viên pin sẽ tự hao dần đến mức nguy hiểm -> tèo

Cách giải quyết:
- ko được xài kiệt pin. hết phải sạc lại
- nếu để lâu ko sử dụng nên sạc đầy, tháo pin rời ra bảo quả. 1 tháng lấy sạc lại 1 lần (vì để 1 tháng viên pin nó tự hao gần hết rùi) thì các bác sẽ sử dụng được lâu
vài dòng của em các bác tham khảo thêm theo ý riên của em thì viên pin nào cũng được cho bộ đàm thôi nha. còn cho laptop và di động thì nên xài lion vìì tần suất sạc bất cứ lúc nào có điện của 2 thứ này là nhiều nhất.

Source: anit - XNL OS

Các bác nên tham khảo thêm từ bài viết này của 4so7: [link]http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=1354562[/link]

Tập Lái
24/4/09
39
0
0
50

Vứa Alô Bác Kingo là có thông tin ngay. Cám ơn Bác 4Số7. Vấn đè là các anh em liên lạc trực tiếp để mua.. hay là Bác sắp sếp cho em 01 cái nhe. Okie.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Lâu lắm em chưa có dịp quay lại Cổ Thạch nên không rõ tình hình khu resort ở đấy, có lẽ nó đã mở rộng rồi.
Về bãi biển mà em muốn lăng xê nó ở đây này (trong hình chữ nhật đỏ)
NGHỈ DƯỠNG VĨNH HẢO - BẢY MÀU CỔ THẠCH (30/4 - 1/5) - NHẬT KÝ HÀNH TRÌNH TỪ TRANG 5

Bãi biển dài, tuy nhiên sedan đi thì hơi chua (đi được) rất hoang vắng. Buổi sáng có thể người ta đánh cá trên bãi biển, thường thì chỉ có cá đục, may mắn thì có cá nhái, nướng ăn ngay tại bãi biển thì tuyệt. Để đi đến đây, từ trong Cổ thạch ra cổng khu du lịch rẽ trái (chịu khó để ý đường) - hỏi người dân đường đến ghềng Son.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Ghềnh Son nằm giữa chữ Phan Rí Cửa và cạnh trái của hình vuông. Nhìn từ google earth sẽ thấy một khu vực có màu hơi vàng-đỏ, chính là nó.
Ghềnh Son nằm cạnh khu dân cư và không có người chăm sóc nên bị biến thành bãi mìn, các bác chuẩn bị tinh thần trước cho sự trần tục sẽ chứng kiến.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Xin thông báo là đoàn chúng ta có thêm bác XitrumXuan tham gia, xe bác sẽ đi đầu mở đường - xe sport nhé :D

Vì bác XitrumXuan (female, mặc áo trắng) đi 1 mình nên số phòng KS đoàn đặt còn vài chỗ, xin trân trọng kính mời các bác TFC cùng tham gia với đoàn nào :D

Còn 3 ngày nữa!!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: NGHỈ DƯỠNG VĨNH HẢO - BẢY MÀU CỔ THẠCH (CHƯƠNG TRÌNH HOT 30/4 - 1/5)

@HP: Cụ thể là còn mấy phòng, mấy giường.