Hạng D
3/3/16
1.491
2.660
113
39
Anh quen cái kiểm cmt xàm trên này rồi thì cảnh cáo cho nhớ.

Chủ xe thích mua xe gì với lý cho gì là chuyện của chủ xe.
sao bác nói thế, trên thới dới này chỉ có xe JAV thôi nhé :D

còn lại chỉ là công nông thôi đó. đặc biệt nhiều bác ko có tiền tối ngày chỉ biết đi RR, Po-che,... nhìn mấy xe JAV mà nhỏ vãi :D

Hạng D
3/3/16
1.491
2.660
113
39
Mình ham con sedan Nhật hạng C (cụ thể là Altis), nhưng thứ nhất là không đủ tiền (không thích mua trả góp), thứ hai là không thích hộp số CVT nên cuối cùng chọn Elantra để vừa rẻ, vừa có hộp số 6 cấp, biết không bằng Altis nhưng mua về khi chạy rồi thì thấy cũng ngon lắm.

Còn anh chủ chọn con này, đã vừa là xe Hàn, lại hộp số CVT...
mình thấy CVT có vấn đề gì mà sao đi diễn đàn nào cũng chê ta.
giống giống kiểu ngày xưa chê AT so với MT vậy

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Những bài kiểu này nên kiếm ai sở hữu xe tầm 3 4 năm ấy, lúc đó người ta sẽ nhận xét thật hơn chứ xe còn mới, vẫn còn cái cảm giác "lâng lâng", "sướng" khi có xe mới nên nó sẽ cảm tính nhiều hơn

Hạng D
8/4/12
2.357
7.429
113
Nhiều anh khoái dùng bao thế nhỉ, bỏ gần 700tr cưới con vợ về, chưa chơi ngày nào đã đeo cái bao vào. Chán ko thể tả đc :)
Cái da volant vần 5-7 năm mới hư nổi, mang đi bọc lại chưa đầy 1tr nữa

Người dùng chia sẻ lý do chọn Kia Sonet là chiếc ô tô đầu tiên: "Mê Sonet quá nên cọc xe mù luôn"

Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Nhiều anh khoái dùng bao thế nhỉ, bỏ gần 700tr cưới con vợ về, chưa chơi ngày nào đã đeo cái bao vào. Chán ko thể tả đc :)
Cái da volant vần 5-7 năm mới hư nổi, mang đi bọc lại chưa đầy 1tr nữa

View attachment 2815599
Em lúc mới mua xe cũng phọt phẹt bỏ ra 100k mua bao, rốt cuộc 3 ngày quăng cho f1 chơi vì cảm giác cầm nắm nó ko thật tay và nhạy như chơi ko bao:)

Hạng C
16/4/16
750
949
98
Vũng Tàu
hôm bữa có a cũng giới thiệu e này nói thể thao. Ngắn tủn, cố vươn cho cao, đuôi lại bo tròn, nên tròn ủm như củ khoai mà nói thể thao nghe mắc cười thiệt.
Còn mấy cái thông số tiêu thụ thì chắc phải xem lại sao chứ 5l, chắc lúc thả trôi à

Hạng D
8/4/12
2.357
7.429
113
hôm bữa có a cũng giới thiệu e này nói thể thao. Ngắn tủn, cố vươn cho cao, đuôi lại bo tròn, nên tròn ủm như củ khoai mà nói thể thao nghe mắc cười thiệt.
Còn mấy cái thông số tiêu thụ thì chắc phải xem lại sao chứ 5l, chắc lúc thả trôi à
Khái niệm xe thể thao của các bạn sale đa dạng lắm bác, cở nào cũng dô đc hết. Hài hước nhất là rất nhiều trang báo gọi xe này là SUV cở A mới kinh :D
Xe 1.5L CVT, tự trọng 1.100kg thì vắng vẻ đều ga đc 5L là khả thi đó bác.
Xe em già hơn chiếc này chục tuổi, máy 1.8 turbo + 7AT, tự trọng hơn 1.500kg, hơn 200 mã, đi đường lộ nguyên hành trình hơn 500km cũng chỉ có 6.6L thôi

Người dùng chia sẻ lý do chọn Kia Sonet là chiếc ô tô đầu tiên: "Mê Sonet quá nên cọc xe mù luôn"