Hạng F
28/8/19
6.629
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
Nhà e bà xã đang đi con KONA, phải nói là xe Hàn máy lạnh cực yếu. Lạnh ko sâu.
Mình ko biết Kona đó xuất xứ từ đâu và bản thân tình trạng ML nó thế nào nhưng cá nhân trải nghiệm...riêng về ML, xe Hàn ko đến nỗi đâu!
Vì sao? Cái công nghệ ML thì có gì bí mật và cao siêu mà 1 hãng xe Korea ko làm được. Nếu xét về độ bền thì còn có thể xét chứ tính năng thì the same!
Còn thực sự, trong tầm tay, Họ có thể biến chiếc xe thành cái tủ đông ( âm sâu)!

• Like
Reactions: trislr and Lqanh
Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Mình ko biết Kona đó xuất xứ từ đâu và bản thân tình trạng ML nó thế nào nhưng cá nhân trải nghiệm...riêng về ML, xe Hàn ko đến nỗi đâu!
Vì sao? Cái công nghệ ML thì có gì bí mật và cao siêu mà 1 hãng xe Korea ko làm được. Nếu xét về độ bền thì còn có thể xét chứ tính năng thì the same!
Còn thực sự, trong tầm tay, Họ có thể biến chiếc xe thành cái tủ đông ( âm sâu)!
Có gì để chê máy lạnh xe Hàn đâu hi. Con Cerato 2017 của ông bạn, chỉnh 23 độ mức gió 2, lạnh teo dứa.

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Bài viết định hướng PR cũng tốt nhưng cho hỏi: Thế quái nào máy lạnh ko lạnh lại đổ thừa phim cách nhiệt vậy? Xe nguyên gin người ta có cần dán đâu mà vẫn lạnh chết mẹ! Hay mặc định khuyến cáo người mua phải dán phim cách nhiệt thì xe mới lạnh ???
Muốn xe lạnh nhiều thì đừng chở qua 3 người, theo em là vậy.
Hãng nó làm ra xe chắc nó quên tính vụ dán phim cách nhiệt, làm như bùa lỗ ban ko bằng :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
"Đèn zin theo xe có tổng cộng 8 bi LED gồm 4 bi cos và 4 bi far như mình đã chia sẻ là yếu hơn mong đợi của mình"
Đã gọi là "Bi" (Bifunction: Lưỡng tính) thì bản thân nó phải có cả cos và far. Làm gì có khái niệm Bi cos, Bi far. Cái tròn tròn trong đèn đó gọi là Thấu kính/gương cầu/projector.

Hạng F
28/8/19
6.629
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
ủa, chớ giờ mua xe k có lạc còn k mua được xe huống hồ gì chạy thử.
Vào Showroom Sale nó hỏi anh mua nhanh hay mua chậm, mua chậm nó bơ luôn hà.
Mua xe mà như chơi gái không chừng :cool:
Thì lúc nào tàu nhanh nó khác tàu chậm chứ anh!
Anh cứ chờ đi, thời buổi khó khăn, tàu nhanh chậm gì cũng sẽ kèm lạc.... :eek:

Hạng C
6/8/17
833
676
103
bốn bể

bác cứ thử ngồi 1 con xe Nhật với 1 con xe Hàn xem. Nó khác bọt về máy lạnh nhiều đấy. Ví dụ như dùng điều hoà Pana với dùng điều hoà LG trong gia đình ấy

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
nói về máy lạnh xe cỏ ,thì xe Nhật máy lạnh ổn áp nhất, xe Hàn ko thể so sánh bằng nếu để cùng 1 mức nhiệt và gió !

Tập Lái
11/8/22
44
35
18
28
bác cứ thử ngồi 1 con xe Nhật với 1 con xe Hàn xem. Nó khác bọt về máy lạnh nhiều đấy. Ví dụ như dùng điều hoà Pana với dùng điều hoà LG trong gia đình ấy
Thế chắc là bác chưa ngồi chiếc Sportage mới của nhà Kia rồi =)), mấy bác cứ chê máy lạnh xe Hàn yếu các kiểu, mình chạy toàn phải bật nấc 1-2 vì lạnh quá chịu ko nổi ấy

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Thế chắc là bác chưa ngồi chiếc Sportage mới của nhà Kia rồi =)), mấy bác cứ chê máy lạnh xe Hàn yếu các kiểu, mình chạy toàn phải bật nấc 1-2 vì lạnh quá chịu ko nổi ấy
So sánh cảm tính thì bị định kiến nó áp vào tư duy rồi thì tranh luận chi cho mệt bác ơi...hè hè..

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Một điểm nữa mình phải dặn các anh em khi mua xe này để chuẩn bị tâm lý trước, đó là làm tài xế sẽ bị sai như người ở luôn. Vì mọi tính năng như mở cửa, chỉnh nhiệt độ đều có thể điều khiển từ ghế lái nên bà xã mình hay ai đã ngả ghế ra nằm thì rất lười chồm dậy bấm nút.
Chức năng được sai như người ở này nhiều xe không có đây.