Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Ở Việt Nam mua xe đắt nhưng bảo dưỡng rẻ. Em ở Úc mua xe rẻ nhưng bão dưỡng 6 tháng thay dầu, kiểm tra sơ sơ cũng tốn gần 200$ ÚC ~ 3 triệu VNĐ. Vừa rồi mới thay má phanh, mài bóng rotor phanh j đấy tốn thêm 400$ nữa.

Bác ở Úc thì cho anh em biết bảng giá Tiguan All Space và CX 8 cùng cấu hình đi này. Sẽ thấy giá bằng nhau. Hê

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Tôi thì nghĩ nên so sánh cùng mâm giửa Tiguan và GLB có lẽ là đúng hơn GLC. Các bạn có thể tìm trên mạng. Giá cũng kh sai biệt nhiều lắm

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
VW là xe bình dân mà, tự nhiên đem so với glc. Rồi mấy bác hiểu là xe sang. Vw là xe bình dân.
Chủ yếu ở VN người dùng hay so về giá đó bác :D chứ VW bình dân đó giờ mà

Tập Lái
12/3/16
24
5
3
39
cách âm thể hiện bằng thông số kỹ thuật , mà ko thấy chủ thớt thể hiện thông số
Đây là cảm nhận Khách quan của chủ xe bạn ơi! Bạn mới đo thông số thì mang theo công cụ. Thanks !

Tập Lái
12/3/16
24
5
3
39
Tôi thì nghĩ nên so sánh cùng mâm giửa Tiguan và GLB có lẽ là đúng hơn GLC. Các bạn có thể tìm trên mạng. Giá cũng kh sai biệt nhiều lắm
Thằng chạy 1 cầu và thằng chạy 4Mtion cảm giác đã là khác rồi. Cần gì so sánh nữa Bác.

Tập Lái
12/3/16
24
5
3
39
Dùng từ bình dân có vẻ hơi sai sai, em có nghĩ vậy không? Mức sống bên Đức và VN khác nhau. Thương hiệu SX ra tại thị trường Đức dành cho Quốc Dân của họ. Chứ họ không nói bình dân. Ở thị trường VN đẳng của thương hiệu này là tiệm cận xe sang. Giá xe không bình dân đâu em nhé ! Thanks

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Dùng từ bình dân có vẻ hơi sai sai, em có nghĩ vậy không? Mức sống bên Đức và VN khác nhau. Thương hiệu SX ra tại thị trường Đức dành cho Quốc Dân của họ. Chứ họ không nói bình dân. Ở thị trường VN đẳng của thương hiệu này là tiệm cận xe sang. Giá xe không bình dân đâu em nhé ! Thanks
Ngay cả bên EU, các loại cùng phân khúc từ Renault/Peugeot/Citroen/Fiat/Diacia/Opel ... so với VW không có cửa, vì VW không phải dành cho người .... bình dân theo đúng nghĩa của tiếng Đức, Cùng phân khúc, option thì VW luôn đắt hơn . Thân !

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Nếu dùng từ bình dân anh cảm thấy không thích thì em dùng từ phổ thông :)) đối với em thì đã là xe hướng tới sự tiết kiệm, thực dụng và giá cả phải chăng thì là xe bình dân/phổ thông, và xe sang chứ em chưa bao giờ dùng tiệm cận sang :D
Trong phân khúc của nó, có CRV, Peugeot 5008 hay Hyundai Santafe bên thị trường Mỹ đều phân khúc giá ngang nhau, có chênh lệch thì Tiguan hơn cũng k quá nhiều, và nó luôn đc cho là xe phổ thông. Về đây gắn mác "tiện cận sang" rồi bán đắt hơn 500tr. Gía trị nó mang lại là rất ngon, nhưng đâu phải tự dưng k nhiều người lựa chọn so với GLC :D

• Haha
Reactions: Huboss
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ở các nước tây âu, VW không phải gọi là rẽ đâu nhé, Nếu các bạn nào ở tây âu sẽ hiểu vì sao VW mặc dầu là xe dành cho người dân, nhưng kh phải người dân nào cũng dể tiếp cận đâu các bác à

• Like
Reactions: hoangpb