Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
mặc dù đang đi xe Hàn nhưng khi ngồi lên xe nhật mình có cảm giác nó trâu bò sao ah, hay là vì xưa giờ nó bền nên có luôn cái cảm giác đó.
trèo đèo vượt suối, ổ gà, sình lầy gì lên băng băng ko nghĩ nhiều mặc dù con xe Hàn e đi cũng chẳng vấn đề j. Ngộ thiệt???
E cũng bị giống bác:)), di xe hàn nghĩ nó ko bền nên để ý kỹ lắm, ví dụ lốp mòn ko đều xe đảo nghĩ ngay tới phuộc hư:)), bánh trước mềm tay lái nặng nghĩ ngay tới cột lái thước lái phuoc trước có vấn đề:)).

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
E cũng bị giống bác:)), di xe hàn nghĩ nó ko bền nên để ý kỹ lắm, ví dụ lốp mòn ko đều xe đảo nghĩ ngay tới phuộc hư:)), bánh trước mềm tay lái nặng nghĩ ngay tới cột lái thước lái phuoc trước có vấn đề:)).
ko khen chê xe nào nhưng ko phải tự nhiên mà xe Nhật nó ăn sâu vào tâm trí người dùng là bền. lên ngồi cái xe thấy lỏng bỏng tí nhưng ko suy nghĩ quá nhiều, chạy tới chỗ rồi kiểm tra luôn. còn xe Hàn mình đang đi thấy nó khác tí là phải kiểm tra liền, ko kiểm tra cứ phải suy nghĩ hoài.
mong là 5 10 năm sau xe hàn sẽ thay đổi cách suy nghĩ của người Việt mình

Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
xe Hàn bây giờ cũng không thua xe Nhật Mỹ. tôi đã đi xe KIA Morning Trường Hải ráp, 6 năm khoảng 50K km không hư gì.
50k thua vios với Fortuner chạy dịch vụ 1 năm mà ăn thua gì...

Xin mời...

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
16/10/19
63
52
18
48
Mình nghĩ xe 2.0 là điểm cộng. Kiểu dáng thì tuỳ thích. Trang bị tạm ổn. Mua bản base rồi lâu lâu lắp thêm cho em nó cái gì đó cũng hay...

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Giá như nhau thì óp sừn xe hàn luôn nhiều hơn pác ạ. vì thương hiệu nó yếu hơn, nhiều thứ chưa bằng nên nó đi theo hướng xe đẹp, nhiều óp sừn, mà giá rẻ hơn
Giờ em thấy nhờ xe hàn mà ông Toyota phải ốp full option cho xe của ông ấy. Cứ có nhiều hãng nhảy vào là anh em ta có lợi.
Riêng chú Kona em cũng chạy nhiều rồi thì nước ga đầu hơi yếu, chắc để chạy nhẹ nhàng trong đô thị, không bốc bằng con City của em, còn lên 60km/h rồi nó nó nhanh nhẹn hơn hẳn. Nền tảng vững chắc hơn hẳn City, đi chừng 200km ít mệt hơn. Túm lại là xe Hàn đã lợi hại hơn xưa.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Kona maybach....! Hàn nhật gì chứ? Xe mình đã chọn là mặc định phải xịn xò, phải vừa ý,phải hơn xe khác rồi...! Chỉ khi nào bán dc nó cho chủ khác lúc đó mới thấy ko vừa ý thôi...!

• Haha
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
17/4/20
4
4
0
40
Kona thấp bé lắm mà sao bác này đứng cạnh nhìn như Santafe vậy

9/7/20
751
1.037
93
28
Xe Nhật cũng dăm ba loại nhật chứ chả phải con nhật nào cũng là xe nhật. Nhật mà ráp indo nó khác nhật ráp ở thái lan và cũng khác nhật ráp việt nam.
Hàn cũng vậy thôi các bác à, Hàn Thaco với Hàn Trường Hải nó cũng khác nhau và khác xa hàn nhập chính quốc. Vậy nên mấy con sportage vẫn đc săn lùng mua, còn rush hay corolla nó ế sưng ế xỉa.