Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Mình kể ngoài lề liên quan cho trẻ thành niên lái xe.
Như ở đây, thường 16 được phép thi lấy bằng lái, nhưng khi lái phải có người trên 21 đủ tư cách lái xe ngồi bên cạnh (Là ngồi ghế bên cạnh, ko phải ghế sau), và Người đó hoàn toàn chịu trách nhiệm, cover cho gã teenager đang lái. Sau 18t thì mới xả!
Đó là Luật, cho nên dù bọn Chip ở đây 16 tuổi nó biết lái xe nhưng k/n còn yếu + Ngựa non háu đá...vì thế phải chế tài các bậc Phụ huynh hoàn toàn phải chịu trách nhiệm.

Hạng D
24/2/20
4.583
7.603
113
37
Bởi vậy đã nói giờ dừng đèn đỏ cũng chưa phải là yên đâu.

Bố giao xe cho con là chắc.
Không phải bố bảo thì nó lái thế nào được.
Giàu mà điệu là ra thế này
I10 mà giàu gì bác :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
24/2/20
4.583
7.603
113
37
Theo k/n điều tra hiện trường của Mình thì gã Chip Hôi này ko phải ko biết lái mà Hắn (99%) đang vừa lái vừa đú ĐT, hoàn toàn ko thấy xe đang dừng.
Bằng chứng, sau khi tông hắn vẫn thắng dừng xe (hoặc có đạp thắng ngay tích tắc trước đó).
Mình chúa ghét và cực lực chửi rủa Bọn vừa lái xe vừa đú ĐT. Nói thẳng là Ngu!
Ở đâu cũng có thể loại này, thời đại Cellphone, Già Trẻ gì cũng có. Đek hiểu sao lên xe lái còn ôm ĐT khi mà mọi sự trên đường chỉ tính bằng mili second.
Bản thân Mình mà đã lái thì chỉ có thua ăn cướp và CS nhưng luôn giữ tác phong Ko ĐT, Ko phiền driver, Ko nhốn nháo trong xe, luôn tập trung vào lái... Đứa nào ko thích thì CÚT khỏi xe, kể cả con Vợ
Khoái nhất câu cuối của bác nhưng em ngạc nhiên khi thấy bác vẫn còn sống khi dám nói vợ CÚT khỏi xe.

Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Khoái nhất câu cuối của bác nhưng em ngạc nhiên khi thấy bác vẫn còn sống khi dám nói vợ CÚT khỏi xe.
Vẫn sống khỏe!
Mà thật đấy, hồi trước là nó cứ hay lèm bèm nào là chạy nhanh, cua gấp, đu đít, nhồi thắng...chóng mặt...Vui thì bỏ qua, gặp hôm đang bực là Mình nói "Shut up! Xe thằng nào lái? Đây lái chuẩn nhé, cái thứ chạy yếu đòi chỉ người khác chạy xe". Nó im thì thôi mà nói thêm tiếng nữa là tấp vào lề bảo Nó cút ra khỏi xe. Khi đó dùng TA với Nó... Get out my car, right now!
Giờ Nó hết rồi, chỉ lâu lâu còn nhắc nhẹ " Đừng chạy nhanh quá Anh!".
Mà nó bị ghiền, cứ bắt phải chở đi mới chịu. Giờ nó quen rồi, chạy sao cũng ok. :)

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
19/3/21
50
1.077
83
44
Hôm 2/9 thấy có xe bị cháy bên đường (đoạn gần vào TP Phan Thiết), khi e chạy ngang thì chỉ thấy còn cái khung xe, lính PCCC, xe PCCC, xe cs..vẫn còn đó.

Không báo nào đăng tin, xem trên Youtube thì thấy cháy xe CSGT, khó hiểu là ko báo nào đăng tin này...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
14/4/13
626
662
103
bình thuận toàn chuyện động trời, hết bộ đội tông học sinh rồi đổ thừa học sinh say xỉn, giờ nhóc 16t ủi hàng loạt. Độc lạ bình thuận à