Hạng B2
11/11/15
379
370
63
38
Quận 2 TP HCM
Hôm qua em đi làm từ Q7 về Q2 đoạn qua cầu Phú Mỹ chứng kiến nhiều xe máy lao xuống hố sâu, chết máy. Tính là tối hôm qua cảnh báo các bác nhưng do bận con cái nên chả có thời gian, hôm nay tranh thủ thời gian nghỉ trưa chỉ cho các bác chạy xe máy tuyến đường từ Q7 về Q2 qua cầu Phú Mỹ nhớ tránh xa. Trên đoạn đường này chỉ mưa là ngập, nhất là khúc đã qua cầu Phú Mỹ, những đoạn ít nguy hiểm thì chỉ ngập 1/4 bánh xe, đoạn ngập sâu thì 1/2 bánh xe và đặc biệt là có 2 chỗ rất nguy hiểm có hố sâu đó là đoạn vừa qua trạm thu phí, tầm 50m sát lề bên phải có một hố sâu và to, hôm qua em chứng kiến 1 bác đi atila rơi xuống ngập nửa xe và không kéo lên được, phải có người phụ mới kéo lên trong tình trạng chết máy, do nước ngập không nhìn thấy hố nên em e rằng còn nhiều xe nữa dính. Chỗ thứ 2 là khúc gần tới lối rẽ vào khu CN Cát Lái, cách biển có chữ " Lối vào Hyundai Phú Mỹ" tầm 15m về phía cầu Phú Mỹ, chỗ này nước không sâu, nhưng nó có cái hố dưới em đoán đường kính khoảng 10-15cm thôi, bình thường nó không nguy hiểm nhưng khi ngập nước không thấy đường thì xe máy chạy qua rất dễ té. Ngoài ra lề sát bên phải còn rất nhiều chỗ nhựa đường sạt lún tạo ra các rảnh nhỏ cũng nguy hiểm khi trời mưa, nước ngập. Lời khuyên cho các bác đi xe máy qua đây là chịu khó đi chậm khi trời mưa, ngập và bám sát lề bên trái của làn xe máy nhé! Chúc cả nhà một ngày lái xe an toàn!

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Trời, hố sâu mà ko có ai cắm cảnh báo hả bác !!! Nguy hiểm quá vậy !

Cảm ơn bác chủ nhiều nhé ! Em hổng có đi đường này lâu lắm rồi :D

• Like
Reactions: hooligan206