Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
E có chút ít kinh nghiệm, khg biết có giúp được bác khg. Năm 2010, mặt bằng giá các nơi nói chung là đứng im. E đã tái cơ cấu 1 số lô rải rác nơi khác gom về hết Bắc Rạch Chiếc. Khu đó đầu năm cũng chẳng kiếm chác gì nhiều nhưng cuối năm thì khá đấy bác ah. Sau thông tư 16, nửa cuối tháng 10 e bán 7 lô, tháng 11 e bán 5 lô, tháng 12 e khg bán vì khg có mối đầu tư nên khg cần vốn quay vòng (nhưng nhiều người năn nỉ mua lắm), tháng 1 e bán 6 lô, thứ 7 vừa rồi e mở hàng 1 lô. Đó là chỉ riêng phần e, còn 1 số người khác bán nữa.

Tập Lái
11/2/11
12
0
0
Năm kia để tìm chỗ an cư nên em ngắm nghía Bắc Rạch Chiếc dữ lắm vì thích cái vị trí của nó nhưng hạ tầng thì quả là kinh khủng, nét bét hết vì mấy ông container. Chừng nào chưa dẹp bãi xe ở đây thì nếu để ở thì còn khướt mới ở được. Cuối cùng em chui vô Khang Điền làm 1 lô, cũng gần sông để sau này không có tiền mua ô tô thì mua ca nô đi làm cũng tiện.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
E xin cập nhật thông tin cho bác chút. Chính nhờ cái hạ tầng be bét nên giá còn cực mềm. Năm nay chắc chắn làm lại toàn bộ hạ tầng bác ợ (tháng 7 này hết HĐ cho thuê mấy xe container đó, còn bãi công bên kia thì mặc tía nó, nhưng bãi công này cũng tích cực tìm chỗ move từ 2 năm nay rùi. Bác nào có thêm thông tin về bãi công này cập nhật cho e với).

Hạng B1
1/10/10
59
0
0
Bắc rạch chiếc sốt dữ a, thích thế, tôi thì đón lỏng phía ngoài này, khu Phước bình, Gia hoà, nếu BRC mà hạ tầng OK cái thì sẽ kéo theo khu ngoài này vọt lên thôi. Hy vọng sẽ có thêm vài cái cầu từ q2 sang đây thì còn OK nữa.

Tập Lái
11/2/11
12
0
0
Khu phía trong Phước Bình, Gia Hoà hay Khang Điền, The Garland ... chỉ ngon khi cái đại lộ 3 từ chân cầu Ranh Chiếc đi Vành đai trong nó thông thôi, giờ nó còn kẹt mấy nhà dân chưa giải toả khúc cuối khu Bắc Rạch Chiếc & Gia Hoà mà mấy năm nay chả thấy nhúc nhích gì. BRC có làm lại hạ tầng thì cũng chỉ tăng giá cho mình nó thôi.
Em chả biết cái đại lộ 3 này nó đâm ra giao với xa lộ HN thế nào ? Chả lẽ mỗi lần đi vô Q.1 lại lộn 2 lần chỗ ngã 4MK cho cái thằng thu phí nó ăn thì quá tội . Bác nào làm cầu đường có cái quy hoạch chỗ này cho em coi chút với :)

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@romantic: bác có vay NH kg? Nếu đã trả hết rồi mà chưa cần tiền thì cứ giữ đi bác.

Hạng B1
27/9/04
91
1
18
BRC chuẩn bị ngon rồi đó các bác, em nhớ là cuối năm ngoái có post 1 comment về khu này: các bãi container chuẩn bị out hết, hết quý 2 giải tỏa xong phần còn vướng ở bên trong là sẽ làm lại hạ tầng ngon luôn. Các bác đừng bán vội nha

Hạng D
10/7/10
1.244
1.640
113
Em đang vay 800 chai. Cứ 1 tháng mà nó không lên là em mất 13 chai tiền lãi. Hic hic 
, vậy giờ bán hay không hả bác sonnguyen.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@romantic: NH bác vay chắc bây giờ điều chỉnh ls gần 20%/năm rồi phải kg bác? Em chẳng dám khuyên bác giữ hay bán đâu, nhưng em thấy tình hình bi đát quá....

Hạng D
10/7/10
1.244
1.640
113
sonnguyen nói:
@romantic: NH bác vay chắc bây giờ điều chỉnh ls gần 20%/năm rồi phải kg bác? Em chẳng dám khuyên bác giữ hay bán đâu, nhưng em thấy tình hình bi đát quá....
Hic hic con thuyền vẫn đi lên trong bão tố, thôi ráng giữ vậy vì em thấy vẫn có nhiều người ôm tiền mặt đi mua khu này.

Status
Không mở trả lời sau này.