Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
ặc... 10 năm trước lấy bằng ở Hoàng Gia... cha dạy mình cứ cáu gắt vãi nồi ra mà mình ko hiểu tại sao????

hoá ra là ko chi tiền cafe; sao ko nói m ẹ nó luôn là thầy xin tiền cafe nhỉ; sao phải cáu gắt cho mệt người chi.
haha do a ăn ở thôi. e học Hoàng Gia năm 2013 mà thầy chỉ tận tâm cực kì, lúc đó e sinh viên nghèo thầy dạy còn phải bao e cà phê :D

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
cách gọi sai rồi, mấy thèn chứ ko phải thầy, thầy gì mấy thèn xe khách, taxi...xin vô TT hướng dẫn cho học viên...bạn gọi thầy thì tội cho mấy thầy quá.
Tiền cafe: cú chìa thẳng vô mặt họ cũng lấy mà, còn ng ko lấy thì họ sẽ trả lại hco bạn dù bạn đưa bằng kiểu gì.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Mấy bác ko biết sao chớ mềnh năm 2014 học lái xe có tốn xu nào cho tiền thầy đâu,, dạy vẫn vui vẻ chỉ chiêu trò thi đậu tùm lum,, đi đường trường thì Vĩnh Long, Tây Ninh Vũng Tàu...thì bao thầy ăn trưa,,,rủ ổng nhậu mà ổng ko thèm đi luôn chớ

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
ặc... 10 năm trước lấy bằng ở Hoàng Gia... cha dạy mình cứ cáu gắt vãi nồi ra mà mình ko hiểu tại sao????

hoá ra là ko chi tiền cafe; sao ko nói m ẹ nó luôn là thầy xin tiền cafe nhỉ; sao phải cáu gắt cho mệt người chi.
Tôi học ở Hoàng Gia năm 2002. Gặp được thầy rất có tâm và tận tâm. Mời thầy uống nước, thầy nói ly thầy thầy trả, dứt khoác không cho trò trả. Thực tập trên đường mỗi lần 2 người/xe và 1 tiếng/người là làm đúng như vậy và rất đúng giờ. Thầy nói hoài: lái xe là phải coi trọng tính mạng của mình và người khác trên xe. Lúc đó còn thi lấy bằng với sát hạch viên ngồi trên xe, muốn chấm rớt hay đậu tùy ý vì trò tay lái yếu chắc chắn sẽ phạm lỗi. Hôm thi, tôi hỏi thầy để phong bì bao nhiêu cho sát hạch viên thì được? Thầy trả lời: ai dạy thì tôi không biết chứ tôi dạy là phải đậu đàng hoàng, phải đậu thực sự và không phong bì phong bao gì cả. Học trò tôi mà đậu bằng phong bì thì tôi thấy nhục. Lúc đóng tiền học thì hơi cao hơn mấy chỗ khác một chút. Nhưng khi học thì không phải tốn thêm bất cứ khoản phí nào. Tôi thấy rất hài lòng.
Nói thêm với bạn chủ bài: khi lấy bằng xong bạn nên chịu tốn thêm ít tiền thuê xe tập thêm. Khi nào bạn lái trên đường liên tục 1 tiếng mà người hỗ trợ kế bên không tác động gì cả thì bạn lái xe nhà được rồi.

• Like
Reactions: YOLO and kocochi
Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Cũng định nói câu này! Lái xe liên quan đến mạng người, bán bằng lái xe thì có khác gì bán ma túy...Same shit!
Tư duy khác nhau bác à, ở các nước tây phương đến lễ tết thì chủ đi cho quà, bao ăn nhà hàng, tiền thưởng linh tinh ...... cho cấp dưới, còn các nước á châu thì ngược lại ... cũng kh nói được, quốc có quốc pháp, gia có gia uy, Phép vua thua lệ làng mà ...

Bác ngây thơ trong trắng thật....
Tiền ai mà không cần, giờ thầy không nói gì mà bác cứ dúi tiền vào tay thì cũng lấy thôi.
Nên tùy tâm bác à.

Em thì không, tiền em đóng đủ cho trung tâm rồi, thuê xe thì cũng đã trả. Mắc gì phải đưa thêm.

Đúng vậy, tránh phong bì, thói quen và tập quán xấu nên cần phải bỏ ... để tránh tham nhũng

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn

Em cũng lấy bằng ở Hoàng Gia HCM mà có đưa cà phê gì đâu, thầy cũng vui vẻ hỗ trợ hết mình. Thi xong phi về nhà ở Vũng Tàu luôn chẳng kịp chào thầy. Hồi đó em thích lên HCM học cho nó lẹ, rẹt rẹt mấy tuần gì đó là xong, không chật vật như anh em ở Vũng Tàu, học xe dỏm đông học sinh mà giá thì đắt.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Thay vì đưa Cà phê. Hãy mạnh dạng hỏi "em muốn học thêm giờ" thì thầy ra giá rồi ngày nào thích thì mình học thêm thôi. Hồi e đi học thầy ra giá 200k/h tổng cộng e học thêm có 3h.
Đây là phương án tốt nhất. Cu con mình đăng ký thêm mấy buổi để học thêm, cả 2 đều vui vẻ và lý do chính đáng. Chứ đưa tiền thì khõ xử. Ít thì chả bõ mà vài tr thì coi sao được.