Hạng B2
9/8/17
193
7.088
108
hiện nay nhà xưởng nằm bên ngoài Khu công nghiệp, Cụm công nghiệp đâu có cho Doanh nghiệp FDI thuê được.
Em thấy cho FDI thuê vẫn bình thường mà anh, quan trọng thằng FDI đó ok hay ko thôi, vì không vào KCN hay Cụm CN thì bọn nó không được hưởng ưu đãi, phải xây dựng, hoàn công, xin mấy cái thủ tục về PCCC,xin làm địa điểm lưu kho thông quan trong xuất nhập khẩu và MT khó khăn...quan trọng là giá thuê và thuê để làm gì thôi.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
ở tân uyên bd cũng có vài xưởng bán có sẵn khung mái che điện 3 pha ,họ bảo đất trồng cây lâu năm,thích thì lên thổ cư 700 ngàn 1 met, giá bán 40 ngàn 1 met ,bác góp ý có nên mua ko ạ
em cám ơn bác
Bác nên trích lục qui hoạch và hỏi TNMT huyện coi thử có lên đất Phi NN đc ko? qui hoạch đất ở NN hay gì đó là ko lâu dài...vì mục đích mua để làm xưởng or cho thuê xưởng. TH bác mua để sau này tính qua việc khác thì ko cần cũng đc..
Theo em nên mua cái xưởng nào mà có đường xe Tải ít nhất 5 tấn , đây là yếu tố cơ bản nhất..cho dù đắt ...
Giá cả thì em potay ko rành dưới đó… cứ 70-80% giá thị trường đang giao dịch thì mua ...

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
anh này nói nghe lạ nhỉ?

anh cho Tư nhân nước ngoài thuê hay Doanh nghiệp FDI thuê?
Dạ cho Korea thuê bác
Thuê tài sản ( nhà xưởng ) trên đất đc ko bác ...kaka
Yes. FDI ko thuê đất đc .FDI chỉ thuê đất 49 năm của NN , vậy đc chưa bác. em đang làm DN FDI nè bác...

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Ngoài việc cho DN FDI thuê tài sản trên đất đc , nếu nhà xưởng đó ko có giấy CN tài sản tren đất các DN FDI này có thể nhờ NV tin cẩn đứg ra thuê dùm mở cty con... Quan trọng nhất là DN thấy làm ăn đc
Dĩ nhien DN dạg này thi ko phải Lớn và bài bản roi

Dạ cho Korea thuê bác
Thuê tài sản ( nhà xưởng ) trên đất đc ko bác ...kaka
Yes. FDI ko thuê đất đc .FDI chỉ thuê đất 49 năm của NN , vậy đc chưa bác. em đang làm DN FDI nè bác...

anh phét vừa thôi anh.
không biết thì nghe đi, múa may quay cuồng.

hiện nay Doanh nghiệp FDI vào Việt Nam đều thuê đất và xây dựng nhà máy bình thường, tuy nhiên để đảm bảo quy định về môi trường và quy hoạch ngành nghề, các Doanh nghiệp FDI phải thuê đất theo đúng mục đích sử dụng đất.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
hiện nay Doanh nghiệp FDI vào Việt Nam đều thuê đất và xây dựng nhà máy bình thường, tuy nhiên để đảm bảo quy định về môi trường và quy hoạch ngành nghề, các Doanh nghiệp FDI phải thuê đất theo đúng mục đích sử dụng đất.
cái này là qui định theo luật đầu tư anh ah
Thực tế DN FDI thuê tá lả bên ngooài, lách luật tè le
Anh về Bến Tre mở con mắt ra mà coi thụ Khựa nó thuê nha xuong đất đai thì biết nhe ..
Ngồi trong 4 bức tường gõ máy tính mà múa ghê quá