Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Dân bị hù dọa riết trở nên mất tự tin, không còn tự chủ nữa. Và nhiều lúc không biết mình là ai, và sống như thế nào, không biết có còn phải là con người không nữa!:eek::oops:
Không phải bị hù dọa,
mà là quyền và nghĩa vụ của mình nhưng không tìm hiểu. Dẫn đến thiếu thông tin. Mà đã thiếu thông tin thì tâm lý yếu là đương nhiên.

Những anh này mà đi qua xứ "tự do", để nó phạt cho vài lần coi xanh mặt không.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Đổi màu sơn, hoặc gắn cản, hay bagage mui, thay đổi kích thước mâm, lốp thì đăng kiểm lại cho là không an toàn?! Chưa thấy vụ tai nạn nào mà nguyên nhân do những thay đổi này cả. Đúng là ngu thật! Không chửi không được!
Đúng là ngu thật! Không chửi không được.

Thay đổi mâm/lốp mà cho là không thay đổi đặc tính an toàn của xe.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Mấy bố dán phim xong bị giảm cảng quan về đêm xong vô quất cặp Bi led công suất cao nhất 64-75 wats gì đó .
-Chứ mấy thằng bán nó có biết là cần bao nhiêu Lumen là đủ . Cứ nhiều tiền công suất lớn khách mê là bán có ăn ,
- Nhà sx nó có bao giờ quất cặp Bi led tận 65-75 wat xa 200 mét đâu ,nó tính đủ lumen sáng rồi ko hơn, Thậm chí nó tách ra các cụm led nhỏ để đỡ choá đối diện khi xe chay gập ngềnh
- Rồi mấy thằng bán nó bảo gắn ko bị choá đối điện .em dốt toán .các bác tính giúp xem nếu ở góc lệch 1 độ thôi thì phóng ra xa 100-200 mét nó cao lên bao nhiêu chục cm .Xem có bị choá ko , Xe thi nó di chuyển gập gềnh cao thấp vài độ là bình thường .ở đó mà nghe bọn gian thương độ đèn như 360, hay ăn cò Xehay,autodaily vv. hay bọn preview xe nhắm mắt ăn tiền
- Rồi VN có 1 thể loại ngu hơn nữa là mua bóng led công xuất cao gắn vô choá Halogen .ra đường choá ko thấy gi luôn .giờ xe máy cũng đầy luôn hơn xe hơi nữa .xe máy ko đăng kiểm nên ta cứ chơi
Nhiều cha nội thương gia bán đèn, cứ tư vấn càng watt cao càng lời, rồi độ đèn cũng hông tới nữa.

NSX khi làm đã tính vừa đủ gòi. Nếu thay đèn led thì thay hàng tốt thì ánh sáng sẽ gom và không chói. Nói nôm na là như đèn zin mà sáng hơn. Như em mua cặp đèn LED loại tốt (chỉ 800k sau sale) gắn vào con hyundai i10 xài chóa và bóng halogen. Sau khi gắn vào thì các góc đèn y chang, chỉ có sáng hơn.

Nhiều tiệm độ đèn, đâu tính chuyện có tải hay không tải. Khi độ, chỉnh đèn thì có ai ngồi trong xe đâu. Tới lúc chạy full tải thì đèn nó chỉa lên trời á.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Khỉ gió. Trung tâm này tay trong của sân bay. Năm ngoái tài xế cty chạy qua đk xe đèn mắt liếc tụi nó nói đèn lệch đòi 2.5 chai. Tài xế gọi về mình nói đưa máy mình nói chuyện với đk viên. Mình chửi 1 chặp xong nói tui cho tối đa 400 (ko tính 200 trc đó tx đã bỏ trong xe). Đc thì lấy ko thì lập biên bản tui qua hãng check lại. Nó nge xong nói thôi lần này tui hỗ trợ a (dĩ nhiên là lụm 400). Lần sau a check đèn lại nha. Tài xế đk xong chạy qua Lex Trần Hưng Đạo check đèn ngon choét chả bị gì. Từ bỏ HH luôn từ đó. Khốn nạn.
Ủa thế à.
Vậy là nó khốn nạn từ khoảng 2018 thôi chứ trước đó thấy ít khi nào phá chủ xe lắm.
Hồi đó tớ kiểm định ở đó tài xế thường nói nó ổn nhất vụ xin tiền. Chủ xe con và xe tải đều ít bị phá.
Thế thì những năm gần đây tất cả trạm kiểm định vì lợi nhuận đều trở thành khốn nạn rồi.

Hạng C
30/3/18
677
529
118
Từ đầu đến giờ chưa thấy có bác nào mới đi đăng kiểm thông tin cho ae tình hình thực tế.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Từ đầu đến giờ chưa thấy có bác nào mới đi đăng kiểm thông tin cho ae tình hình thực tế.
Các bác ấy còn đang xếp hàng ngoài cổng.
Chờ ít tuần nữa đi.

Hạng C
4/12/14
842
8.140
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
22/12 xe lên duy nhất cái bi gầm. Đi 4 trung tâm đều đủi về. Chiều hôm đó chạy ra gara tháo bi gầm ra (còn cái lổ trống bốc). Sáng 23 đi lên Hồng Hà (do gần cty). Nó đòi thẳng mặt 500k, đưa cho cuộn băng keo điện màu đen kêu dán cái hốc đèn gầm lại. Dán theo ý nó, đưa 5 xị. Pass trong 1 nốt nhạc.

-----> Chiêu trò xạo quần để lên giá mà thôi (bthg 2 xị).

Thằng em ở Thủ Đức. Đi làm Bình Dương nên ghé BD đk luôn. Xe ko lên bi gầm nhưng lại lên bi pha (chóa pha zin bóng halogen, thả bi + lên led, ko vòng AE màu mè). Nó đủi về. Thằng em "gợi ý" đủ trò nó ko nhận là ko nhận. Đành chạy về vô hội tìm mua lại cặp đèn pha zin cũ tháp qua. Ghé lại trạm BD đó, đk pass phát 1 ko tốn 1 xu (bỏ 2 xị còn nguyên).

• Like
Reactions: thuan68
Hạng B1
7/1/21
63
207
33
20
Đăng kiểm sớm hơn vài tháng cũng chẳng mất gì. Phí đăng kiểm có 250k. Phí đường bộ được trừ lại khi đi đăng kiểm sớm nên anh em sau này nên đăng kiểm sớm né đợt cao điểm cuối năm ra cho khỏe.
Ai nói nó trừ lại phí đường bộ ? Tháng 8/2022 tôi đi đăng kiểm trước mấy ngày ở TTDK Tam Bình -Thủ Đức nè, mua phí đường bộ luôn... nó cũng có trừ đâu ? Hỏi nó kêu bên em máy in nó đã configure in từ ngày mua phí , không sửa dc. Mẹ cha nó... Bây giờ bị tóm cũng đáng ...