Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
M ột lượng xăng khổng lồ đã dược bán tới người tiêu dùng, trên OS này chắc cũng ít nhiều gì đó cũng có bác từng dính chưởng. Ngoài vấn đề về giang lận và trốn thuế thì Em có thắc mắc là xăng giả nếu lỡ đổ thì chạy nó thế nào, việc hư hại động cơ ra sao , có bác nào đã từng phát hiện ra xăng giả của đám giang thương này chưa?

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Càng khui ra càng nhiều nơi bán xăng đểu của TS, giờ ra cả phía Bắc nữa rồi, vụ này chắc khép sớm vì khui thêm thì dính thêm các Cụ khác. VN mà.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
nhiều vụ cháy xe cũng từ đây mà ra quá, xăng giả vậy đường ống nào chịu nồi mà không rò rỉ nhiên liệu -> cháy xe.
Nếu như bác nói, thì phải có tới hàng Trăm thậm chí hàng chục Ngàn vụ cháy xe.
Em bảo mấy trục triệu lít xăng đổ cho cả hàng trăm ngàn chiếc xe từ xe máy tới oto nhé bác. Thế mà nó ko cháy, lâu lâu cháy 1 chiếc bảo do xăng thì em ko tin lắm.
Xăng ông này làm ra có thể đổ vào xe và có thể chạy được giá vốn chắc chỉ tầm 60% giá xăng đang bán trên thị trường. Vậy cho em hỏi mấy anh Nhà Khoa Học, Giáo Sư ở Vn làm gì không ngồi mà nghiên cứu cách ông Sướng ổng làm rồi pha xăng cho người dân xài, hạn chế phụ thuộc vào xăng dầu thế giới.
Ông này là tội làm giả, gian lận thương mại gì gì đó nhưng ko thể phủ nhận hắn đã bán hàng triệu lít xăng giả ra thị trường và xăng này đều dùng dc

Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
Nếu như bác nói, thì phải có tới hàng Trăm thậm chí hàng chục Ngàn vụ cháy xe.
Em bảo mấy trục triệu lít xăng đổ cho cả hàng trăm ngàn chiếc xe từ xe máy tới oto nhé bác. Thế mà nó ko cháy, lâu lâu cháy 1 chiếc bảo do xăng thì em ko tin lắm.
Xăng ông này làm ra có thể đổ vào xe và có thể chạy được giá vốn chắc chỉ tầm 60% giá xăng đang bán trên thị trường. Vậy cho em hỏi mấy anh Nhà Khoa Học, Giáo Sư ở Vn làm gì không ngồi mà nghiên cứu cách ông Sướng ổng làm rồi pha xăng cho người dân xài, hạn chế phụ thuộc vào xăng dầu thế giới.
Ông này là tội làm giả, gian lận thương mại gì gì đó nhưng ko thể phủ nhận hắn đã bán hàng triệu lít xăng giả ra thị trường và xăng này đều dùng dc
Sao biết dùng được? Mà dùng được là thế nào?? Đổ xăng 87 xe vẫn chạy phà phà mà sao phải dẹp? Xăng đểu làm rủi ro cháy, hư động cơ cao nhưng không phải cứ xài xăng này là phải cháy. Lũ chó má khốn nạn này thì miễn bao biện. Lũ chống lưng cũng thế. Mong sét đánh chết mẹ chúng nó đi cho nước nó yên lành

Tập Lái
20/8/15
21
22
3
Nếu đúng như thông tin trên báo và những gì em hóng được thì xăng giả này thường là tụi nó mua xăng ron 87 hoặc thấp hơn ron 95 ( nguồn gốc mua từ các tàu trên biển) thi thoảng các bác coi vtv thấy bắt được buôn lậu xăng dầu đó .,hoặc các nguồn khác gì gì đó - nhưng tỷ lệ bắt được so với tỷ lệ trốn thoát thì có trời mới biết .Xong về chúng nó pha với dung môi, chất tạo màu... Thành xăng ron 95 .
Về dung môi thông tin là Toluen -hóa chất này cty mình cũng hay dùng trong việc pha keo, tẩy sơn ...phải nói là rất mạnh so với xăng (các bác hỏi thằng Google thì biết) Thí nghiệm thử các bác mua khoảng 1/2 lít Toluen loại xịn bỏ vào chai nước suối một thời gian sau là nó quéo cái chai lại .Hoặc các bác chùi lên tấm mica là sẽ bị chảy bề mặt làm mica mờ căm luôn .>>> Do đó xăng giả nó làm xe mình cháy hay như thế nào thì các bác có thể tưởng tượng ra thử ..
Bởi vậy mấy thằng kinh doanh xăng giả nhất là ở tỉnh sống được là nhờ bán xăng giả ,chứ các bác nghĩ xem lợi nhuận xăng chỉ có 300 đ/lít thì mấy thằng đó nó sống nổi không.. >>> cái này ai cũng hiểu chỉ một bộ phận quản lý nào đó không hiểu thui các bác ơi.
Túm cái váy lại Nếu treo cổ được chúng nó thì cũng nên treo , không thì nó pha bao nhiêu xăng giả bắt nó uống hết các bác nhỉ.
Nhiều tỉnh phía Bắc liên quan đến đường dây xăng giả của Trịnh Sướng

Attachments

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Sao biết dùng được? Mà dùng được là thế nào?? Đổ xăng 87 xe vẫn chạy phà phà mà sao phải dẹp? Xăng đểu làm rủi ro cháy, hư động cơ cao nhưng không phải cứ xài xăng này là phải cháy. Lũ chó má khốn nạn này thì miễn bao biện. Lũ chống lưng cũng thế. Mong sét đánh chết mẹ chúng nó đi cho nước nó yên lành
Là sao bác em ko hiểu ý bác là gì?
Nhưng mà xe cháy ko thể nói xăng giả được, hằng trăm nghìn chiếc đổ cả mấy chục, mấy trăm triệu lít xăng mà vài xe cháy?
Chưa kể xăng giả gì mà giá rẻ = 60% xăng thật mà vẫn chạy ào ào thì cần có nghiên cứu kĩ càng hay thôi éo nhập xăng nữa pha xăng mà xài đi chứ.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Nếu đúng như thông tin trên báo và những gì em hóng được thì xăng giả này thường là tụi nó mua xăng ron 87 hoặc thấp hơn ron 95 ( nguồn gốc mua từ các tàu trên biển) thi thoảng các bác coi vtv thấy bắt được buôn lậu xăng dầu đó .,hoặc các nguồn khác gì gì đó - nhưng tỷ lệ bắt được so với tỷ lệ trốn thoát thì có trời mới biết .Xong về chúng nó pha với dung môi, chất tạo màu... Thành xăng ron 95 .
Về dung môi thông tin là Toluen -hóa chất này cty mình cũng hay dùng trong việc pha keo, tẩy sơn ...phải nói là rất mạnh so với xăng (các bác hỏi thằng Google thì biết) Thí nghiệm thử các bác mua khoảng 1/2 lít Toluen loại xịn bỏ vào chai nước suối một thời gian sau là nó quéo cái chai lại .Hoặc các bác chùi lên tấm mica là sẽ bị chảy bề mặt làm mica mờ căm luôn .>>> Do đó xăng giả nó làm xe mình cháy hay như thế nào thì các bác có thể tưởng tượng ra thử ..
Bởi vậy mấy thằng kinh doanh xăng giả nhất là ở tỉnh sống được là nhờ bán xăng giả ,chứ các bác nghĩ xem lợi nhuận xăng chỉ có 300 đ/lít thì mấy thằng đó nó sống nổi không.. >>> cái này ai cũng hiểu chỉ một bộ phận quản lý nào đó không hiểu thui các bác ơi.
Túm cái váy lại Nếu treo cổ được chúng nó thì cũng nên treo , không thì nó pha bao nhiêu xăng giả bắt nó uống hết các bác nhỉ.
View attachment 1938543

Mấy trăm triệu lít xăng ra thị trường mà có vài xe cháy xong kêu do xăng giả?

Cái này là sai lắm nha bác. Nếu cháy do cái xăng này thì hằng chục ngàn chiếc cháy rồi.

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng
View attachment 1938543

vụ Toluen em ko rành nhưng em nghĩ cứ bán xăng là giàu rồi, cần gì phải bán xăng giả chi nữa?

Tập Lái
20/8/15
21
22
3
Mấy trăm triệu lít xăng ra thị trường mà có vài xe cháy xong kêu do xăng giả?

Cái này là sai lắm nha bác. Nếu cháy do cái xăng này thì hằng chục ngàn chiếc cháy rồi.
Hi bác, đâu phải đổ xăng giả là nó cháy xe liền .Nó có thể làm hại xe,những bộ phận bằng cao su,nhựa dễ bị lão hóa hơn, mình phải bỏ tiền ra sửa chữa nhiều hơn *** giống như thực phẩm độc hại đó tùy cơ địa mỗi người có thể gây bệnh, có thể chết liền, có thể chết sớm... Có thể bệnh lai dai.
))) Tùy trường hợp nữa bác, xe cũ ,xe mới, đổ nhiều đổ ít, đổ thường xuyên không... Thằng ngày nào cũng đổ xăng giả khác với thằng thi thoảng mới đổ mà bác, thằng chạy nhiều, khác với thằng chạy ít, ...
Đâu ai biết được mình phải tốn tiền sửa xe vì đổ xăng giả đâu :(
Túm cái quần lại là kiểu nào mình cũng tốn tiền, còn nó kiếm được rất nhiều tiền.