Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
Em vẫn biết là thế nhưng giá quá khả năng của em rồi, mua xe xong em khô máu rồi bác ơi.

Bác cứ như e để ghế nỉ mà chạy, hihi, ngồi vẫn êm ái. Quan điểm của e là mua 1 chiếc xe về (như Honda City) rồi (mà còn khả năng) đổ thêm cả trăm triệu đồng vô nâng cấp Option thì thà em mua luôn Mazda 3 cho sướng hơn.

• Like
Reactions: vuhungcomp
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Bác cứ như e để ghế nỉ mà chạy, hihi, ngồi vẫn êm ái. Quan điểm của e là mua 1 chiếc xe về (như Honda City) rồi (mà còn khả năng) đổ thêm cả trăm triệu đồng vô nâng cấp Option thì thà em mua luôn Mazda 3 cho sướng hơn.
em đồng ý với quan điểm này, tính em cũng thế không cần phải làm gì cả, khổ nỗi nhóc nhà em còn nhỏ, bé nó lại có tiền sử bệnh về đường hô hấp ( bé bị hẹp khí quản bẩm sinh) mà ghế nỉ thì bám bụi kinh lắm. Vì vậy em mới ưu tiên nâng cấp ghế da đó bác. Mai em nghỉ làm em xách honda wave rsx (không phải City hehe) đi lượn một vòng qua tất cả các địa chỉ may nệm mà em đã pm để xem tình hình thế nào.

Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
em đồng ý với quan điểm này, tính em cũng thế không cần phải làm gì cả, khổ nỗi nhóc nhà em còn nhỏ, bé nó lại có tiền sử bệnh về đường hô hấp ( bé bị hẹp khí quản bẩm sinh) mà ghế nỉ thì bám bụi kinh lắm. Vì vậy em mới ưu tiên nâng cấp ghế da đó bác. Mai em nghỉ làm em xách honda wave rsx (không phải City hehe) đi lượn một vòng qua tất cả các địa chỉ may nệm mà em đã pm để xem tình hình thế nào.

Bác có thể bọc Simili giả da giá rẻ hơn (chắc <= 3tr5) nhìn rất giống da thật.

Còn về ghế nỉ e đang xài thì thật sự mà nói không có bám bụi "kinh lắm" như lời đồn đâu, vì máy lạnh trong hút và lọc bụi trước khi thổi hơi lạnh ra trong xe. Bình thường ghế trong xe vẫn sạch sẻ, không dơ bẩn vì bụi đâu. Em mua thử 1 cây lăn dính bám bụi (ở trong siêu thị) và lăn thử ghế trước + ghế sau, thấy không có bám bụi "kinh lắm" như tin đồn. Khi để xe vài ngày không chạy, lúc mở cửa xe thì chỉ thấy 1 lớp bụi mỏng phủ trên những nơi có lớp nhựa bóng như ở tablo CD thôi.

• Like
Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Bác có thể bọc Simili giả da giá rẻ hơn (chắc <= 3tr5) nhìn rất giống da thật.

Còn về ghế nỉ e đang xài thì thật sự mà nói không có bám bụi "kinh lắm" như lời đồn đâu, vì máy lạnh trong hút và lọc bụi trước khi thổi hơi lạnh ra trong xe. Bình thường ghế trong xe vẫn sạch sẻ, không dơ bẩn vì bụi đâu. Em mua thử 1 cây lăn dính bám bụi (ở trong siêu thị) và lăn thử ghế trước + ghế sau, thấy không có bám bụi "kinh lắm" như tin đồn. Khi để xe vài ngày không chạy, lúc mở cửa xe thì chỉ thấy 1 lớp bụi mỏng phủ trên những nơi có lớp nhựa bóng như ở tablo CD thôi.
E vừa đổi ghế nỉ thành ghế da bên bác T đây. Bản thân rất thích ghế nỉ, khi ngồi cho cảm mềm mại êm ái và dể chịu. Nhưng cũng vì chữ " kinh lắm " mà e phải đổi đấy. Thỉnh thoảng e hay lấy hết tấm lót chân ra mở 1 bên cửa để phơi nắng ( buổi sáng) nội thất xe khoảng 15->30p ( để hạn chế mùi hôi trong xe do độ ẩm + với ..... Gây ra) lấy máy hút bụi mini có bàn chải trên đầu hút, và tiến hành làm vệ sinh bụi cho ghế. Kết quả, chỉ đỡ được phần nào thôi vì hạt bụi nhỏ bám vào khe nhỏ trên nỉ. Không tài nào vệ sinh sạch được. Hì hụt chà chà hút hút, xong. Đã làm rất kỹ. Thử nào, dùng tay đập vào ghế thì ôi thôi. Dưới tia nắng mà nhìn thì cứ như ghế bị bốc hơi vậy. Sau 1 thời gian đấu tranh tư tưởng. E quyết định hy sinh cảm giác êm dịu mềm mại, để đổi lấy cái trong lành hơn và sạch sẽ hơn

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Bản thân em trải qua em chevrolet captiva ghế nỉ rồi nên em biết, hút bụi cỡ nào hút chứ lấy tay đập 1 phát thì bụi bay tứ tung. Và cái kgoarn mùa mưa thì thôi rồi nhỡ mà nước cống nó lên, dính tí vào dép mình, bước lên xe thì .. thôi rooi luôn. Nên thôi em đã quyết mai đi 1 vòng vừa xem chất liệu, gía v..vv xem như xả stress, mai cu nhà đi học, bà cả đi làm hơ hơ tự do xíu.

• Like
Reactions: ngocbich
Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
Bản thân em trải qua em chevrolet captiva ghế nỉ rồi nên em biết, hút bụi cỡ nào hút chứ lấy tay đập 1 phát thì bụi bay tứ tung. Và cái kgoarn mùa mưa thì thôi rồi nhỡ mà nước cống nó lên, dính tí vào dép mình, bước lên xe thì .. thôi rooi luôn. Nên thôi em đã quyết mai đi 1 vòng vừa xem chất liệu, gía v..vv xem như xả stress, mai cu nhà đi học, bà cả đi làm hơ hơ tự do xíu.
Khi nào làm xong cho em xin tý hình tham khảo nhé bác. Em cũng đang nghiên cứu vụ này.

• Like
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Báo cáo với các bác em đã đi 3 nơi rồi, dc tận tay sờ qua tất cả chất liệu. Bất ngờ và nghiệm ra nhiều điều hay lắm. còn 2 điểm nữa em đi luôn cho đủ.

• Like
Reactions: Ben Khang
Status
Không mở trả lời sau này.