Tập Lái
5/3/12
7
0
1
Chào cả nhà,
Hiện em đang ngắm nghía 1 em mazda premacy trong 3 chiếc đang rao bán trên diễn đàn mình, nhưng em là gà đúng nghĩa dù muốn đi xem em nó nhưng em không rành thì đi xem cũng chẳng có ích lợi gì.
Nên em post vào đây, mạo muội kính nhờ các bác trong chi hội mình bác nào rành về premacy giúp em hộ ạ, mình nên xem những gì, chú ý những gì.... hoặc có thể được thì cùng đi xem hộ em cho an tâm ạ.
Bác nào có thể giúp em xin để lại số alo em sẽ gọi lại hoặc số của em : 0913 14 2702 Duy
Cám ơn cả nhà

Tập Lái
4/8/11
20
3
3
CỤ lựa chọn Pre là chuẩn đấy, muốn xe ngon thì giá ko hề ngon tý nào cả, xe cũ để đánh giá đc mua đúng giá trị của nó thì phải hiểu rất rõ về nó kể cả phụ tùng vật tư thay thế những chỗ cần sửa, nếu ko cứ xác định mất ít nhất 10tr nữa nếu ko phải đâm đụng hay ngập nước. Em ở HN nên ko giúp đc cụ rồi

Tập Lái
5/3/12
7
0
1
chuongvit nói:
CỤ lựa chọn Pre là chuẩn đấy, muốn xe ngon thì giá ko hề ngon tý nào cả, xe cũ để đánh giá đc mua đúng giá trị của nó thì phải hiểu rất rõ về nó kể cả phụ tùng vật tư thay thế những chỗ cần sửa, nếu ko cứ xác định mất ít nhất 10tr nữa nếu ko phải đâm đụng hay ngập nước. Em ở HN nên ko giúp đc cụ rồi
Vâng cám ơn bác đã lưu ý.
Có bác nào giúp em được không ạ, em vừa hỏi bác chủ Premacy màu xanh 12/2003, xe để bên Ngô Tất Tố BT ạ, có thể mai em sẽ đi xem, mà đi 1 mình thì hi hi

Hạng B2
19/1/14
288
122
43
Em cũng không rành về xe lắm nhưng theo em bác nên nhờ người biết về xe đi coi hộ. Ngoài ra bác cũng ngâm cứu thêm trên mạng để biết sơ về các điểm cần kiểm tra. Tâm lý đang máu xe nên hay vội vàng, có người tư vấn sẽ tỉnh táo hơn bác ạ. Chúc bác cưới được vợ ngon. :)

Tập Lái
5/3/12
7
0
1
HoanTon nói:
Up nhẹ cho em Rẻ Mà Cý!
Bác HoanTon, em là người hôm qua call bác đó ạ... Cám ơn bác trước.

@Bác Hoang626: cám ơn bác, dù máu nhưng cũng phải tỉnh táo phải không bác :)

Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
44
trên chợ OS trong 3 chiếc thấy chiếc màu xanh ngọc được nhất, chiếc màu trắng chủ thớt rao tào lao : "xe có 2 túi khí"

Hạng D
1/6/11
4.532
8.644
113
13
quangminh1972 nói:
trên chợ OS trong 3 chiếc thấy chiếc màu xanh ngọc được nhất, chiếc màu trắng chủ thớt rao tào lao : "xe có 2 túi khí"
Minh đen tự sướng nè...(:)
@chúc mừng bác chủ đã rước đc V2 như ý!

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Xe này hao xăng máy yếu gầm thấp đèn tối...mua làm gì??

Tập Lái
5/3/12
7
0
1
HoanTon nói:
quangminh1972 nói:
trên chợ OS trong 3 chiếc thấy chiếc màu xanh ngọc được nhất, chiếc màu trắng chủ thớt rao tào lao : "xe có 2 túi khí"
Minh đen tự sướng nè...(:)
@chúc mừng bác chủ đã rước đc V2 như ý!
Chào các bác và bác Hoán,
Chiếc xe mình nhơ bác Dũng bên Dũng Vân xem dùm, xe hầu như nguyên bản, nội thất chẳng thêm gì, cả xe cũng chỉ mới thay 4 vỏ mới, chủ xe là nữ nên cũng không để ý tới việc chăm sóc xe lắm, xe chủ yếu trùm mền, odo 45 k( thật ra mình cũng không tin), vì chủ này cũng đã mua lại của 1 người quen. Nói chung bác Dũng xem dùm mình cũng rất kỹ, bác chỉ phán hoa hậu miệt vườn, không mắc cũng không rẻ, mua sử dụng vậy là ok.
Chia tay bác Dũng mình qua chủ xe bàn giá cả, chủ xe cũng bớt được tí lộc đầu năm, nhưng đến khi xem giấy tờ để bàn tới việc mua bán và chuẩn bị đặt cọc thì mới té ghế: cô chủ mua lại xe của người quen kí giấy mua bán từ năm 2010 nhưng cho đến giờ vẫn chưa đóng thuế trước bạ và sang tên hic, Hẹn cô chủ cứ thông thả sang tên rồi tính tiếp, chia tay ra về gần tới nhà thì cô chủ gọi và báo rằng đã liên lạc với chủ củ họ bày cho là giờ ra phòng công chứng kí giấy lúc trước làm biên bản huỷ công chứng mua bán củ và làm lại mua bán thẳng với em... Em cũng ok nhưng hẹn ngày mai.
Mai mới rõ được ạ, làm em mừng hụt báo sớm cho bác HoanTon nghe. :(

Ah, các bác, khi công chứng mua bán, em pre này mình khai khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ, cũng như cách thức giao dịch như thế nào? em mua bán tại nhà bác chủ, mình đưa tiền, giử lại một ít, viết giấy tay với nhau xong ra công chứng kí rồi giao phần còn lại, như thế có ổn không ạ, em muốn ra công chứng chồng tiền tại chổ rồi kí luôn, nhưng bên chủ xe không chịu, lý do là nhà toàn phụ nữ, người lớn tuổi, nhận tiền ở phòng công chứng sợ bị kẻ xấu để ý..
Cám ơn mấy bác

Last edited by a moderator: