Tập Lái
28/10/19
6
2
0
33
2 con này lướt giá cũng đâu bằng nhau đâu bác, nên tùy theo túi tiền thôi, tiền nào của đó
Vầng, biết la nó chênh cả trăm, nhưng muốn hỏi là có đáng để cố thêm nhiêu đó không đó bác ?

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Vầng, biết la nó chênh cả trăm, nhưng muốn hỏi là có đáng để cố thêm nhiêu đó không đó bác ?
Nếu được thì là đáng, xe hạng B chạy khá bồng bềnh. M3 tuy chật hơn City/Vios 1 xíu nhưng bù lại khung gầm tốt hơn, đầm hơn. Đi đường tốt thì xe nào cũng ok nhưng đường xấu thì xe hạng B bồng bềnh hơn. M3 chi phí bảo dưỡng cũng ko hơn City bao nhiêu

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Hệ thống treo của Mazda3 2019 hơn City nên ngồi sẽ êm hơn. Nói thiệt, 2 em này cũng khó đong đếm, bác thấy em nào vừa mắt thì múc. Bác có thể chờ con City thế hệ mới sắp ra không? Tuyệt vời như ông mặt trời đấy bác

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
M3 hơn hẳn
City máu thì chờ form mới, chứ cái form cũ chẳng có gì nổi trội ngoài giá cao cả

• Haha
Reactions: cuongln
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Có điều kiện nên chọn m3.
Còn mua xe cũ đem xe vào hãng check là dành cho những người mới mua xe cũ lần đầu ko biết, xe có đâm đụng hay ngập nước trước đó chủ cũ làm gara ngoài thì hãng cũng chẵn có lịch sử mà check ra được mấy ông thợ trong hãng thì mấy a cũng biết kỹ thuật cỡ nào, hên xui :) . Hãng chỉ check những lỗi cảm biến của xe qua máy móc xem lỗi gì thôi.
Tốt nhất a nên nhờ người có kinh nghiệm về xe cũ thân thiết tránh nhờ người lạ đễ ăn 2 đầu, mình bán xe gặp mấy ông thợ thầy kiểu này nhìu.
Kể a nghe năm 2013 mình mua con c200 đem vào hãng check bị lỗi hộp số chạy giựt phát ở vận tốc 20 mà kỹ thuật trưởng bên Haxaco còn nói bình thường mà, từ đó mình éo tin thằng hãng nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: machchua
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ở VN, em khuyên bác nên mua xe gầm cao (SUV, CUV)
Có xe rồi thế nào bác cũng đi xa với gia đình. Lên "cao" rồi ít ai muốn quay lại "thấp" lắm bác

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Bác nhờ tư vấn mà thiếu thông tin thế sao tư vấn rõ đc. Vd 1 thằng city chạy 20.000km nó khác mazda3 chạy 60.000 rồi ôg city chạy ẩu k giữ xe đâm đụng ngập nước chẳng hạn, bị mấy cái đó nhiều khi ra ngoài làm chứ đâu vô hãng sao biết đc. Nếu như giống nhau tất cả những điều kiện cùng 1 chủ chạy cả 2 xe thì mazda3 ngon hơn city rồi bàn gì nữa. E nói đây là bác nhờ ôg nào rành rọt xe cộ đi cùng bác kiểm tra xe thực tế, đồng thời tìm hiểu người chủ xe cũ xem sử dụng xe ntn hoặc tìm những trang bán xe cũ uy tín, .... Chúc bác tìm vk2 ưng ý.

• Like
Reactions: xuantho05