Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
nkphung nói:
hehehe, đúng là bác tieuho còn vương vấn nặng tình với previa lắm đây, mình cũng đã từng chạy Tarago đời 92 hai năm ở Úc, chỉ khác Previa ở một vài chổ thôi như ghế lái bên phải, có đồng hồ ga, bình dầu tay lái cũng bên phải ...Phải công nhận là xe chạy rất tốt, 2 năm trời chi thay nhớt đổ xăng chạy thôi, đi làm đi chơi phà phà. Nhưng không hao xăng như Previa đâu, 2 xe cùng một dòng máy, mình cũng thắc mắc không hiểu tại sao, Tarago chỉ khoảng 8-9l/100km đường trường thôi. Có ai nghiên cứu cải thiện tình hình ăn uống của previa chưa? clean buồng đốt, clean đầu phun v.v.

Chuẩn mới đây, các bác Previa ráng phấn đấu nhe (thôi an ủi chắc cây xăng bên đây dự phòng hao hụt cao hơn ở bển..)

Tập Lái
9/4/13
12
0
0
Mình về VN có lái chiếc Honda odyssey 2008 V6 3.0 khoảng 13l/100km, sao chênh lệch với Previa V4 ít vậy ta? Nếu vậy, Previa phải ăn xăng như Tarago mình mới đúng chứ.

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Bác nkphung ơi, V2 của tụi em gần 20 tuổi hết rồi. Bác so với anh Odyssey trẻ trung đẹp trai đó sao tụi em đu kịp :(:(

• Like
Reactions: hoanglan200551
Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
nkphung nói:
hehehe, đúng là bác tieuho còn vương vấn nặng tình với previa lắm đây, mình cũng đã từng chạy Tarago đời 92 hai năm ở Úc, chỉ khác Previa ở một vài chổ thôi như ghế lái bên phải, có đồng hồ ga, bình dầu tay lái cũng bên phải ...Phải công nhận là xe chạy rất tốt, 2 năm trời chi thay nhớt đổ xăng chạy thôi, đi làm đi chơi phà phà. Nhưng không hao xăng như Previa đâu, 2 xe cùng một dòng máy, mình cũng thắc mắc không hiểu tại sao, Tarago chỉ khoảng 8-9l/100km đường trường thôi. Có ai nghiên cứu cải thiện tình hình ăn uống của previa chưa? clean buồng đốt, clean đầu phun v.v.
bác xedaumalai vào xác nhận dùm em cái này nha,không lẽ xe tarago chạy kiểu úc hay sao mà ít hao dữ vậy ta chứ theo em biết thì với động cơ 2,4l previa được coi là xe tiêu tốn xăng dưới mức trung bình với chuẩn 11-12l
Gas mileage is below average (11-13L/100 km or 18.1-21.4mpg city, 10-11L/100 km or 21.4-23.5mpg highway); the small 4-cyl engine needs to work a bit harder owing to the power to weight ratio of the vehicle, compared with today's 6-cyl engines. The addition of the supercharger slightly improves power at the expense of slightly higher fuel consumption
còn với con số bác nkphung đưa ra thì đúng là trong mơ,đúng là cái gì ở bển cũng hơn!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.614
113
Thủ Đức - TP.HCM
Nói chung thì cho 100 km mà có hao hơn 1-2 lít xăng cũng chẳng đáng gì. Các Bác bớt uống bia lại để dành tiền đổ xăng còn có lợi cho sức khỏe nữa đó:D

Tập Lái
9/4/13
12
0
0
herosinbad nói:
Bác nkphung ơi, V2 của tụi em gần 20 tuổi hết rồi. Bác so với anh Odyssey trẻ trung đẹp trai đó sao tụi em đu kịp :(:(
chào bạn, Tarago của mình cũng 21 tuổi mà. Mình không có ý chê khen gì hết, cái gì cũng có giá của nó cả, vấn đề quan trọng là tìm hiểu nguyên nhân và cách cải thiện tình hình ăn uống của Previa, nếu Previa ăn uống khiêm tốn mình nghĩ thành viên của hội sẽ tăng lên đáng kể. Cũng có khả năng cây xăng bơm không đúng, ở nước ngoài mình tự bơm, không có người đứng bơm như VN.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
ddtuyen nói:
Nói chung thì cho 100 km mà có hao hơn 1-2 lít xăng cũng chẳng đáng gì. Các Bác bớt uống bia lại để dành tiền đổ xăng còn có lợi cho sức khỏe nữa đó:D
OK cho si nghĩ đúng! Không kinh doanh thì năm chạy nhiều lắm chừng 5000km, hao hơn so mấy cái xe khác chừng 2,1 tr / 1 năm, mà sướng hơn nhiều thì đâu đáng để đong với đếm ta!!!!!!!!! :D

• Like
Reactions: hoanglan200551
Tập Lái
9/4/13
12
0
0
ddtuyen nói:
bác ddtuyen nói có lý nè, công nhận bác yêu khoa học ghê, bác mà ở nước ngoài là dễ phát triển lắm nghe, cần gì cứ chạy ra mua là có không cần phải order ebay rồi chờ ship về dài cổ, giá xe lại rất rẻ tha hồ mà phá hết con này tới con khác xỉu luôn;). Chơi mấy con 2 cửa là hết ý, Tarago 92 mình mua có 3200AUD, đăng ký 15 phút xong, lúc đầu chạy có cảm giác giống như cỡi voi vậy, buồn cười thật.:D