Tập Lái
9/4/13
12
0
0
ddtuyen nói:
Coi chừng ông Nkphung này với ông Huy Xedaumalai lài một đó nha:D Ổng ở Úc nè, đi xe Previa nè, mà Previa của ổng cũng rất ít hao xăng nè:D
Vậy àh, bác Huy cũng đã từng sống ở Úc hả bác? Thành phố nào vậy? mình mới nghe đó, suy cho cùng thì 2 nước khác nhau cũng khó so sánh lắm, địa hình khác nhau… Theo mình nghĩ Previa 10l/100km đường trường là quá đẹp, không cần suy nghĩ so sánh với xe 4 chỗ 1.6.

Tập Lái
9/4/13
12
0
0
sjw nói:
Xedaumalai nói:
CHIEUCUONG nói:
nkphung nói:
hehehe, đúng là bác tieuho còn vương vấn nặng tình với previa lắm đây, mình cũng đã từng chạy Tarago đời 92 hai năm ở Úc, chỉ khác Previa ở một vài chổ thôi như ghế lái bên phải, có đồng hồ ga, bình dầu tay lái cũng bên phải ...Phải công nhận là xe chạy rất tốt, 2 năm trời chi thay nhớt đổ xăng chạy thôi, đi làm đi chơi phà phà. Nhưng không hao xăng như Previa đâu, 2 xe cùng một dòng máy, mình cũng thắc mắc không hiểu tại sao, Tarago chỉ khoảng 8-9l/100km đường trường thôi. Có ai nghiên cứu cải thiện tình hình ăn uống của previa chưa? clean buồng đốt, clean đầu phun v.v.
bác xedaumalai vào xác nhận dùm em cái này nha,không lẽ xe tarago chạy kiểu úc hay sao mà ít hao dữ vậy ta chứ theo em biết thì với động cơ 2,4l previa được coi là xe tiêu tốn xăng dưới mức trung bình với chuẩn 11-12l
Gas mileage is below average (11-13L/100 km or 18.1-21.4mpg city, 10-11L/100 km or 21.4-23.5mpg highway); the small engine needs to work a bit harder owing to the power to weight ratio of the vehicle, compared with today's 6-cyl engines. The addition of the supercharger slightly improves power at the expense of slightly higher fuel consumption
còn với con số bác nkphung đưa ra thì đúng là trong mơ,đúng là cái gì ở bển cũng hơn!!!!!!!!!!
Hi hí! Theo 1 tài liệu (ở Úc) về dòng xe này mà em có đọc qua thì là 9,6L/100km. Xe Previa (nhập Mỹ) của em hiện tại khoảng 10L/100km và em nghĩ em nó là niềm mơ ước của các chàng trai. Cho đến 1 ngày vào đọc thớt của bác SJW thì em mới biết rằng xe mình chỉ là Á khôi thôi, vì có đoạn (đi xuyên Việt) xe bác ấy chỉ tiêu hao 7,5L/100km (em nhớ mình còn nói đùa là bộ bác tắt máy thả dốc hả
)

Em thì tin có thể bác nkphung nói đúng vì em có 2 lần chạy 7,5l/100km là đoạn đi từ Sai Gòn ra tới Liên Hương - chạy khoảng từ 3h đến 7h sáng và đoạn từ Đà Nẵng về Sa Huỳnh cũng khoảng từ 4h - 7h sáng. Để đạt mức tiêu thụ này là do đường đi vắng, tầm nhìn tốt, không phải giảm, mất tốc độ do thắng mà điều đó thì điều kiện đường xá cũng tốt hơn VN nhiều. Củng có thể bên đó bác ấy đi không có tải nhiều như những lần anh em ta đi chơi chẳng thiếu gì.
Năm nào mình cũng chở 6 người đi từ Sydney lên Canberra xem hội chợ hoa, mình cũng không yên tâm vì xe đời 92 lận mà, và cũng thuộc dạng người thích phá xe nên mình cũng trang bị đủ cả, kích đội xe, hai chân đở gầm, đồ nghề mở ốc, vít thử cầu chì, cầu chì xơ cua, acquy phụ, 1 bình nhớt 5L, một bình giải nhiệt 5L, nước, máy bơm sử dụng nguồn 12v, bộ tool tự vá vỏ, bóng đèn, bugi v.v. Nói chung là có thể xử lý hầu hết những sự cố thông thường.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Hi...hi...xe em tới 11,3 lít, vậy mà em cứ khoe là đỡ hao xăng.

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Tình hình là sáng nay e có đi xem 1 em previa đời 91 màu xanh da trời bảng số là 60s 4270 có mang logo của hội previa mình nhưng hỏi tham thì họ cũng không biết hội này là gì...hihi. Chắc chủ trước có tham gia. E thì không biết về máy móc nhưng ngoại hình thì còn khoảng 80%, tivi ,loa súp,..nội thất thì tạm ổn, họ kêu 185 trieu e chưa trả giá vì định nhờ anh em trong hội tư vấn dùm trước khi trả giá...hihi. vay bác nào trước đây có biết về em này hay có thể tư vấn dùm em nó mình cảm ơn nhiều...

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
Xe này của bác hailanga mà nhưng xe này không phải sơn zin cũng không có ABS và 4 thắng dĩa như em yêu cầu lại là màu lợt nhưng được cái bác hailanga chăm sóc khá kỹ.Giá đó cũng khá mềm nhưng nếu xe đó mà đánh giá là 80% thì đúng là em rộng rãi thiệt:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/10/11
244
32
28
Bác Hội trưởng đang ở Cpc , Bác nhớ để ý chân côn trợ lực camry nhé .
Em cám ơn !

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
CHIEUCUONG nói:
Xe này của bác hailanga mà nhưng xe này không phải sơn zin cũng không có ABS và 4 thắng dĩa như em yêu cầu lại là màu lợt nhưng được cái bác hailanga chăm sóc khá kỹ.Giá đó cũng khá mềm nhưng nếu xe đó mà đánh giá là 80% thì đúng là em rộng rãi thiệt:D:D:D
Chủ mới đánh giá thế chắc là máu lắm rồi đó anh.
Chơi tới luôn đi bác tridung ơi.
Đừng bao giờ ngăn cản sự sung sướng.

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
@ bác tridung1981: chiếc này em cũng hay gặp, ngoại thất + đời xe hình như ko đúng ý bác đang tìm.
Bác hailanga trước cưng xe lắm đó, cũng bỏ nhiều công sức để hoàn thiện em nó.

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Hihi...cảm ơn những lời tư vấn nhiệt tình từ các bác...cung như đã trình bày với mấy bác từ trước chắc tại e chưa hiểu biết về xe nhiều nên đánh giá còn 80% nhu bác Cường nói là hơi cao hihi...nhưng không sao để lần sau rút kinh nghiệm hihi...( khong biết có lần sau nữa khong ). Sau này e phải học hỏi các bác nhiều. Cảm ơn