Hạng F
11/1/10
6.130
60.697
113
kế hoạch của em đã thay đổi, sáng mai 11/6 sẽ khởi hành lúc 7h.

Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
Bác về ngay lúc này thì ở Bến Te không có tái cây nhiều gồi (vừa xuống dốc cầu phía Bến te là hyuện Chau Thành,nới đây tái cây quá tời)...Thường thì mùng 5 tháng 5 tái cây chín nhiều lắm.vô vườn tái cây bác tự do leo tèo thoải mái chỉ cần tả cho chủ vườn chừng mấy tăm là ok...
P/S : Em là người Bến Te ạh...:D

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Bác pdford ơi
Em cũng chuẩn bị đi Bến Tre chơi, bác giới thiệu giúp em 1 vài điểm ăn uống sân vườn nhé (nhóc nhà em thích ăn ở địa điểm mát mẻ, thiên nhiên :))
à, bác giới thiệu giúp em khách sạn nào ở tạm tạm nhé
Cảm ơn bác

pdford nói:
Bác về Bến Tre qua cầu Rạch Miễu xuống một đoạn nhìn phía tay phải có quán phở lữ Hải rất là ngon, bác xuống chợ Lách tham gia hội trái ngon nha bác, có rất nhiều trái cây, còn đến trà Vinh nhớ ghé Ao Bà Ôm nha bác, Mình Thì ở Bến Tre, cũng biết tí ít về Trà Vinh Thôi, về đến Bến Tre, bác chay chậm thôi nha bác, hay có bắn tốc độ lắm đó bác ơi, nhất là gần nghia trang chay đến trường Cao Đẳng sư Phạm. Chúc Bác có một cuộc du lịch thật vui vẻ

Hạng B2
17/12/09
146
0
28
Bến Tre - TPHCM
Nhaquelentinh nói:
Bác pdford ơi
Em cũng chuẩn bị đi Bến Tre chơi, bác giới thiệu giúp em 1 vài điểm ăn uống sân vườn nhé (nhóc nhà em thích ăn ở địa điểm mát mẻ, thiên nhiên :))
Cảm ơn bác

pdford nói:
Bác về Bến Tre qua cầu Rạch Miễu xuống một đoạn nhìn phía tay phải có quán phở lữ Hải rất là ngon, bác xuống chợ Lách tham gia hội trái ngon nha bác, có rất nhiều trái cây, còn đến trà Vinh nhớ ghé Ao Bà Ôm nha bác, Mình Thì ở Bến Tre, cũng biết tí ít về Trà Vinh Thôi, về đến Bến Tre, bác chay chậm thôi nha bác, hay có bắn tốc độ lắm đó bác ơi, nhất là gần nghia trang chay đến trường Cao Đẳng sư Phạm. Chúc Bác có một cuộc du lịch thật vui vẻ

Bác đến Bến tre thì có khách sạn Hàm Luông , Khách sạn Đồng Khởi, Khách Sạn Hùng Vương, ( Đường Hùng Vương ) điều gần bờ sông rất là thoáng mát, không khí trong lành
Quán ăn thì đường tránh quốc lộ 60 có quán : Hoàng Phố, Phố Lẩu , phong cảnh rất thoáng mát, và còn nhiều quán khác ở đường tránh quốc lộ 60
Cúc bác có cuộc du lịch vui vẻ.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Cảm ơn bác
Em ở nhà khách Bến Tre đường CMT8, cũng tạm ổn
Nhưng ăn uống thì hơi khó khăn
Em ra QL 60 kiếm các quán bác nói, nhưng không thấy, đành chạy thẳng ra Trung Lương ăn luôn
Qua cầu Rạch Miễu 2 lần hết 54K :)

pdford nói:
Nhaquelentinh nói:
Bác pdford ơi
Cảm ơn bác

pdford nói:

Bác đến Bến tre thì có khách sạn Hàm Luông , Khách sạn Đồng Khởi, Khách Sạn Hùng Vương, ( Đường Hùng Vương ) điều gần bờ sông rất là thoáng mát, không khí trong lành
Quán ăn thì đường tránh quốc lộ 60 có quán : Hoàng Phố, Phố Lẩu , phong cảnh rất thoáng mát, và còn nhiều quán khác ở đường tránh quốc lộ 60
Cúc bác có cuộc du lịch vui vẻ.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.697
113
Cám ơn cả nhà. Em đã đi và về an toàn. Từ Trà Vinh Đi CT thì khác với các bác chỉ dẫn chút xíu. Em đi qua cầu Ô Trát-Tân An-Hựu Thành_Trà ôn-cầu Cần thơ, tình cờ biết thêm 1 số địa danh. Từ Trà Vinh đi qua Cù lao Dung thì đến được Sóc Trăng với điều kiện ...... phải tháo bớt 2 bánh xe. Cám ơn bác Long đã chỉ đường.
Đây là 1 số pic:
Cầu Mỹ Thuận

Chợ nỗi Cái Răng

Lẫu mắm Dạ Lý

Cầu Cần Thơ

Đi Trà Ôn

TP Trà Vinh

Qua phà

Cầu hàm Luông

Cầu Rạch miễu

Nhà hàng Trung Lương (giá 93 triệu)

Cao tốc SG-TL

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/12/09
146
0
28
Bến Tre - TPHCM
oh vậy ah vậy mà bác không alo em để em nhờ bạn em hướng dẫn tận tình cho bác. thôi hẹn bác lần sau nếu có dip về Bến Tre em gặp bác hướng dẫn tận tình hơn. Cám ơn bác đã tin tưởng

Hạng F
11/1/10
6.130
60.697
113
pdford nói:
oh vậy ah vậy mà bác không alo em để em nhờ bạn em hướng dẫn tận tình cho bác. thôi hẹn bác lần sau nếu có dip về Bến Tre em gặp bác hướng dẫn tận tình hơn. Cám ơn bác đã tin tưởng

Hẹn bác lần sau nhé! Chuyến này đi gấp quá nên ko ghé chơi mà chỉ lướt qua Bến Tre thôi.

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Nhaquelentinh nói:
Bác pdford ơi
Cảm ơn bác

pdford nói:

Đi bến tre chơi à! sướng vậy bác Vương. Rửa xe chưa vậy!