KAI
Tập Lái
4/11/23
4
1
3
38
cự li xa vầy lái hơi mệt, lái cả ngày tối ngủ hotel à bác? Nên cân nhắc

1. SG - BMT
2. BMT - Măng đen
3. Măng đen về Phú Yên
4. Phú Yên về Lagi
5. Lagi SG
Đoạn Lagi về SG thì hết mồng mới xuất phát Anh ạ :)

• Like
Reactions: bstangquocchi
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
1. Đà Lạt - BMT: đường ngắn nhưng xấu (bên Lâm Đồng), quanh co nên ko cần đi quá sớm, chạy ổn định vừa phải ko ói cả xe. Khoảng 5 tiếng là tới BMT rồi, huyện nào cũng bắn tốc độ và vạch (bắn lén nhưng ko bẫy).
Ks có rồi thì: Cơm niêu Sài Gòn (đài TH), Thịt rừng ở Ngô Quyền, Hải sản sản 247 Hoàng Diệu. Sáng mai sớm ăn sáng bún chìa rồi đi Măng Đen.
2. BMT - Măng Đen: chạy đường tránh toàn bộ cho nhanh, lưu ý bắn tốc độ. Tây nguyên có cái rất độc là biển báo ngay đường giao nhau là cắm 60 or 50, chạy ko quen là dính bẫy, ăn trưa ở Kon Tum, suggest: Gỏi lá,
Đèo lên MĐ chạy bình thường, ko lấn tuyến, đường đẹp!
Măng Đen: ks rất bình dân, ăn uống vài chỗ, ko nhiều lựa chọn.
3. Măng Đen-Bình Đinh-Phú Yên-Phan Rang-Lagi: nếu đã ở Bình Định và Phan Rang rồi thì có lẽ chỉ ghé ucf ở Phú Yên, chơi chút rồi đi
Đèo Violak giờ chắc làm ok rồi nên ko sao. Bình Định có món cháo lòng bánh hỏi ăn sáng ok, trưa tối ko biết advice món gì.
Sáng sớm hôm sau đi thẳng vào PR, khúc này cảnh đẹp, la cà tối vào tới PR là ok. PR - lagi ko khuyên được món ăn gì vì cứ hải sản mà ăn! Cung đường này ko dài: đồi cát từ Phan Rí đi qua Phan Thiết (Google), Phan Thiết-Lagi: nên đi đường biển cho đẹp he
Advice: Tết nên quán xá, xăng dầu, sửa xe hầu như khó và hiếm nên chủ động:
1. Cài Vietmap live, Đổ đầy xăng khi khởi hành từng trip.
2. Áo lạnh, chăn mền, thuốc đau bụng, cảm, say xe, dầu gió....
3. Bơm, vá, đội, đèn pin, dù, mũ, dao rừng, dây thừng.... đầy đủ.
4. Chủ động về đồ ăn, sữa, nước uống vì có thể sẽ ko tìm được gì để ăn trên đường vì tết.
5. Các cung đường ko dài và đường tương đối tốt nên theo biển, vạch chạy để an toàn cho mình và ví của mình
Have a good trip

Tập Lái
20/8/15
21
22
3
1. Đà Lạt - BMT: đường ngắn nhưng xấu (bên Lâm Đồng), quanh co nên ko cần đi quá sớm, chạy ổn định vừa phải ko ói cả xe. Khoảng 5 tiếng là tới BMT rồi, huyện nào cũng bắn tốc độ và vạch (bắn lén nhưng ko bẫy).
Ks có rồi thì: Cơm niêu Sài Gòn (đài TH), Thịt rừng ở Ngô Quyền, Hải sản sản 247 Hoàng Diệu. Sáng mai sớm ăn sáng bún chìa rồi đi Măng Đen.
2. BMT - Măng Đen: chạy đường tránh toàn bộ cho nhanh, lưu ý bắn tốc độ. Tây nguyên có cái rất độc là biển báo ngay đường giao nhau là cắm 60 or 50, chạy ko quen là dính bẫy, ăn trưa ở Kon Tum, suggest: Gỏi lá,
Đèo lên MĐ chạy bình thường, ko lấn tuyến, đường đẹp!
Măng Đen: ks rất bình dân, ăn uống vài chỗ, ko nhiều lựa chọn.
3. Măng Đen-Bình Đinh-Phú Yên-Phan Rang-Lagi: nếu đã ở Bình Định và Phan Rang rồi thì có lẽ chỉ ghé ucf ở Phú Yên, chơi chút rồi đi
Đèo Violak giờ chắc làm ok rồi nên ko sao. Bình Định có món cháo lòng bánh hỏi ăn sáng ok, trưa tối ko biết advice món gì.
Sáng sớm hôm sau đi thẳng vào PR, khúc này cảnh đẹp, la cà tối vào tới PR là ok. PR - lagi ko khuyên được món ăn gì vì cứ hải sản mà ăn! Cung đường này ko dài: đồi cát từ Phan Rí đi qua Phan Thiết (Google), Phan Thiết-Lagi: nên đi đường biển cho đẹp he
Advice: Tết nên quán xá, xăng dầu, sửa xe hầu như khó và hiếm nên chủ động:
1. Cài Vietmap live, Đổ đầy xăng khi khởi hành từng trip.
2. Áo lạnh, chăn mền, thuốc đau bụng, cảm, say xe, dầu gió....
3. Bơm, vá, đội, đèn pin, dù, mũ, dao rừng, dây thừng.... đầy đủ.
4. Chủ động về đồ ăn, sữa, nước uống vì có thể sẽ ko tìm được gì để ăn trên đường vì tết.
5. Các cung đường ko dài và đường tương đối tốt nên theo biển, vạch chạy để an toàn cho mình và ví của mình
Have a good trip
Sẵn nhờ bác chỉ giáo cho em xin vài địa chỉ ngủ nghỉ ở BMT và Măng Đen . Em cảm ơn bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Sẵn nhờ bác chỉ giáo cho em xin vài địa chỉ ngủ nghỉ ở BMT và Măng Đen . Em cảm ơn bác nhiều !
Trước mềnh hay ở Sài Gòn-Ban Mê ngay ngã 6, giá tạm ổn, trung tâm TP, ăn uống đi bộ dc, chỉ ghét là để xe ko có mái che, đậu qua đêm là lá và bụi đầy nóc xe, thấy anh em nói ở Mường Thanh cũng ok, Dakruco thì hơi xa trung tâm TP,
Măng Đen thì toàn NN, ko thấy cái ks nào ra hồn cả nhưng phải đặt trước, lễ tết dễ ngủ ngoài xe lắm... nó chút éc à... chơi theo kiểu hoang sơ thì vào mấy nông trại khu 37 hộ... như trong Lạc Dương Đà Lạt vậy!

• Like
Reactions: Mr T
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác nào cập nhật tình hình đường từ Măng Đen xuống Quảng Ngãi với ạ. Tết năm ngoái em đi đường rất xấu, không rõ gì đã ngon lành chưa?