Tập Lái
30/3/20
3
0
0
28
Nhờ tư vấn mua xe, tài chính 250 - 300 triệu?

Vấn đề là em đang có tầm 250-300 triệu. Em đang phân vân Xpander MT và Toy Rush hoặc Ỉn cũ trả góp.

Em có nghe lóng ngóng là bên hội mua bán xe đang xin giảm 50% phí trước bạ không biết có không vậy các bác?

Với có nên mua xe trong dịp Covid này không nhỉ?

Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
50% thuế trước bạ thi không có đâu Anh - giống như rần rần vụ thuế nhập khẩu 0% vậy thôi ah!
Còn có nên mua xe hay không thì tùy vào mục đích Anh mua để làm gì. Nếu chạy gia đình và kinh tế đủ vững để trả lãi thì mình nên mua để gia đình đi lại an toàn hơn trong mùa dịch.

Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Hiện tại giảm 50% thuế chỉ là xin thôi, chứ được xét duyệt chắc bác chờ hơi mệt á. Mua xe mùa dịch này thì được lợi cái là đang có nhiều chương trình giảm giá sâu.
Nhưng em thấy với số tiền đó bác mua xe là phải mua góp rồi.
Mục đích bác mua xe là gì? Có cần thiết lắm không?
Và nếu bác vay, bác đã tính được hàng tháng bác sẽ trả đủ tiền gốc và lãi cũng như sinh hoạt của bác chưa?
Bác nên xem kỹ lại nhé, trong mùa dịch này cũng hơi căng.
Vài lời em chia sẽ đến bác. :D

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
cùng câu hỏi, em đang có 200tr đang tính mua xe, phục vụ gia đình...theo các bác thì em nên mua loại nào, em có thể vay mượn 100 - 150 tr nữa.

Tập Lái
30/3/20
3
0
0
28
Hiện tại giảm 50% thuế chỉ là xin thôi, chứ được xét duyệt chắc bác chờ hơi mệt á. Mua xe mùa dịch này thì được lợi cái là đang có nhiều chương trình giảm giá sâu.
Nhưng em thấy với số tiền đó bác mua xe là phải mua góp rồi.
Mục đích bác mua xe là gì? Có cần thiết lắm không?
Và nếu bác vay, bác đã tính được hàng tháng bác sẽ trả đủ tiền gốc và lãi cũng như sinh hoạt của bác chưa?
Bác nên xem kỹ lại nhé, trong mùa dịch này cũng hơi căng.
Vài lời em chia sẽ đến bác. :D
Mình mua chủ yếu phục vụ gia đình , chi phi sinh hoạt mình có thể trang trải được . Mình thì thích dáng thể thao như X mà ai cũng nói hàng Toy rush , ỉn chay sao này sẽ ngon hơn , phân vân quá bác ạ.

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Mình mua chủ yếu phục vụ gia đình , chi phi sinh hoạt mình có thể trang trải được . Mình thì thích dáng thể thao như X mà ai cũng nói hàng Toy rush , ỉn chay sao này sẽ ngon hơn , phân vân quá bác ạ.
Bác cứ lên các diễn đàn, xem con nào ít lỗi, dễ kiếm phụ tùng thì chọn thôi. Tốt nhất nên thuê lái 1 ngày xem nó thế nào? nên chạy đường xấu, cao tốc để thử con nào ồn.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
theo tiêu chí của thớt là mua xe đời cũ mà còn mới (đời cũ nhưng chưa từng lăn bánh) hay mua xe cũ (đi rồi) trả góp!!!? và hiện nay có 250 tr, và mong muốn mua dòng MPV. Chưa rõ ý lắm vì thấy bàn vụ trước bạ !

Tập Lái
30/3/20
3
0
0
28
theo tiêu chí của thớt là mua xe đời cũ mà còn mới (đời cũ nhưng chưa từng lăn bánh) hay mua xe cũ (đi rồi) trả góp!!!? và hiện nay có 250 tr, và mong muốn mua dòng MPV. Chưa rõ ý lắm vì thấy bàn vụ trước bạ !
Mình đang phân vân X vs Toy Rush mới hoặc là ỉn đã lăn bánh , còn vụ trước bạ mình nghe vậy cũng rất mong chờ nếu như không có thì thôi vậy.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Mình đang phân vân X vs Toy Rush mới hoặc là ỉn đã lăn bánh , còn vụ trước bạ mình nghe vậy cũng rất mong chờ nếu như không có thì thôi vậy.
Nếu thích sau này độ đẽo thì Rush, còn để nguyên thì X, đừng chơi Ỉn. Là mình thì như vậy, còn bác thích thế nào thì bác tự quyết định.
Nhờ tư vấn mua xe, tài chính 250 - 300 triệu?

Đây là Rush được độ, dáng đứng độ đẹp hơn Ỉn.