Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
hồi 2002 mới ra trường em cũng hay vẽ mấy cái nhà giống vậy nè .....
.....
.....
.....
giờ đỡ nhìu rồi
....
....
nghĩ lại thấy thương mấy anh chủ nhà ngày xưa làm chuột bạch cho em đường vinh quang xây xác quân thù, nên rãnh rãnh em hay ghé cafe với mấy ảnh, rủ mấy ảnh đập ra xây kiểu mới hết trơn
:3dcuoi:
Chắc bác khóa 97 :)

• Like
Reactions: tomove3d
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
- mỗi phòng ngủ cần có vệ sinh riêng vẫn hợp lý hơn bác, vệ sinh cần riêng tư, ví dụ tắm xong có thể nude chạy vào phòng để mặc quần áo, hoặc bác hành sự xong chạy luôn vào vệ sinh tắm chung tiếp được :), còn bác tách ra riêng thì ko được ưu điểm này, nhà dài 20 thì làm mỗi phòng 1 cái vẫn thoải mái bác.
- bếp bác đưa lên lầu luôn cũng bất tiện như cá mắm, rác bác xách từ dưới lên trên xuống chảy tè lè thì khổ, chỉ trừ khi bác chừa phía dưới để kinh doanh hoặc cho người già, nhưng mình thấy bác đang bố trí phía sau trống ko biết làm gì thấy hơi uổng, nếu kinh doanh thì ko thiết kế cầu thang ngăn cách nhà kiểu này làm không gian kinh doanh hẹp đi, vị trí nhà bác sau này có thể kinh doanh hoặc cho thuê được. còn lại nếu bác cho người già ở thì còn có thể hợp lý. về bố trí mặt bằng dưới cũng ko thấy chỗ đậu xe luôn.
mẫu cầu thang và bố trí kiểu này hình như là bác theo theo mẫu gốc của sadeco, mình thấy nếu xây kiểu này hơi uổng, nhưng bác xây thô xong rồi nên chắc thix mẫu này.
tuỳ sở thích mỗi người,em vẽ người ta thì WC riêng từng phòng,nhưng nhà em em vẫn thích WC tách biệt,để chung với phòng riêng nhìn gớm gớm sao đó :3dcuoi:

Hạng D
1/4/15
1.217
2.243
113
tuỳ sở thích mỗi người,em vẽ người ta thì WC riêng từng phòng,nhưng nhà em em vẫn thích WC tách biệt,để chung với phòng riêng nhìn gớm gớm sao đó :3dcuoi:
ai biểu bác lo đi thi công ăn nhậu, ko vệ sinh sạch sẽ chi để thấy gớm hehe, nhà mình ốp lót sáng trưng, dơ là phải chùi liền ko ngại lắm, bình thường đóng lại có thấy gì đâu, thấy nhiều nhà còn làm kính xuyên thấu nữa mà > cái này thì gớm thiệt, phía trong gặng bắn đùng đùng, bên ngoài ngó đố ăn vặt được keke.

• Like
Reactions: tomove3d
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Hình như bác chưa có gia đình ???
Vợ chồng ở 1 phòng, F1 ở 1 phòng. Tối XXX xong chạy ra WC ngoài có bữa nha bác !!!

Tập Lái
5/6/16
0
14
2
Có thay đổi chút so với ban đầu, phòng khách và không gian sinh hoạt chung trên lầu nên xây 1 toa lét thôi bác, xài có bao nhiêu đâu mà xây 2 cái.

Nhà bác tới đâu rồi, phần hoàn thiện, bác chọn đc cửa và nhà cung cấp nào ok chưa?

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Ông anh em thầu hết cửa và sắt rồi bác :)

Tập Lái
18/1/10
25
25
13
Thấy bài này nên mình lại đào lên vì chuẩn bị xây tại Sadeco PK nên có gì lại nhờ các bác tư vấn giúp. cám ơn các bác trước.

Tập Lái
18/1/10
25
25
13
Trước tiên, đang bối rối vấn để cọc. Do cọc là mình trả riêng mà chỗ nhà thầu giới thiệu giá có vẻ thấp nên lại lo (cọc 250 x 250 giá trọn gói 285k/m) nên mình tính chuyển sang cọc tròn cho yên tâm về mặt chất lượng.