Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.547
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Lập luận của MOD thì rất đúng.
Góp ý của bác jangnhut rất xây dựng và hợp tác.

Nhưng phần kết, chủ nhà đã phán "nếu ... thì sẽ xóa mà không cần báo trước" thì là QUY ĐỊNH CỦA CHỦ rồi, bàn chi nữa. Xin lỗi, bác dùng câu "...vui lòng hợp tác" nghe có vẻ "mỹ miều" nhưng thật ra vô hồn như mấy cái "máy nói" trên cái gì gì "... delay" thui mờ. Ngu ý của em, bác nên dùng câu "yêu cầu chấp hành" nó đúng hơn với quyền của MOD ạ.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Nguyen nói:
Chào các bác,
Em thấy dạo này những bài có nội dung liên quan đến XXX, rồi cách xử lý khi bị XXX dừng xe,....được các bác đăng nhiều quá.
Thật ra ở đó phần lớn là XXX phạt đúng, những người lái xe như chúng ta chẳng may mắc lỗi thì phải chịu nộp phạt (có thể bằng cách này hay cách khác). Và những điều không chính tắc thì đáng lẽ không nên trao đổi công khai, thì các bác lại viết như 1 chiến tích là "có thể deal được với xxx", rồi những chỗ họ đứng phạt thì lại bị qui chụp là những cái bẫy, trong khi đó thì mình là người tham gia giao thông thì nguyên tắc là phải chấp hành luật GT ở mọi nơi mọi lúc. Rồi lại những cuộc tranh luận với XXX, có 1 số cái em thấy các bác đúng, nhưng 1 số trường hợp thì sai mà vẫn cố cãi, may mà gặp những người nghiệp vụ yếu, hoặc ko muốn đôi co nên cho đi. Để rồi qua đó các bác lại coi đó như là những chiến tích, rồi khoe lên đây, dẫn đến OS như có phong trào phản ứng lại với XXX mỗi khi bị thổi phạt. Lúc nào cũng lặp đi lặp lại vài câu "tôi mắc lỗi gì?" "sao lại kiểm tra giấy tờ?" rồi lại như giả vờ ghi âm,....
Theo em thì những điều này chẳng có lợi chút nào, và như topic của bác Tonjohn XXX họ cũng đọc được và phản ứng lại với 4rum.
Do vậy, tất cả những topic liên quan đến cách xử lý với XXX một cách không theo luật, những tranh cãi không đúng, những bài có nội dung không liên quan đến kỹ năng lái xe, xử lý các tình huống thường gặp <span style=""color: #ff0000;"">sẽ bị xóa mà không cần báo trước</span>.
Rất mong nhận được sự hợp tác của các bác.
Trước giờ có "bố" nào xóa mà báo trước đâu:D. Đùa thôi em cũng đồng ý với ý kiến của bác chứ mang logo OS mà nơm nớp thì chán lắm.:p

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
haichien nói:
Em tán thành việc lập lại trật tự để cho Điễn đàn OS nói chung và box Trên đường Thiên Lý ... thật sự có chất lượng, hiệu quả thật sự hữu ích cho các thành viên , xứng đáng với uy tín của một diễn đàn về oto đứng đầu ở VN .
Ủng hộ ... đúng thì cãi sai phải nhận

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Cá nhân em chưa bao giờ bị vẫy vô cớ cả. Nhưng cứ hễ đi sai phát là bị liền, thiêng thế chứ lị... Vậy nên em luôn cố gắng tuân thủ luật giao thông ở mức cao nhất...

Em cũng không ủng hộ việc lạm dụng forum để post các nội dung tào lao bí đao...

Tập Lái
19/5/10
23
0
0
Rat cam on Mod, tuy viec nay stop hoi bi tre, chung ta co gang chap hanh, con neu xay ra ABCDF... thi hay xem nhu bai hoc kinh nghiem de doi pho nhung lan sau, khong nen reu rao tren dien dan OS , tranh anh huong chung den tap the .Ma that ra nhung su viec abcdef .....la quan he kinh te song phang, khong nen beu xau, con XXXX bay gio rat ngai bi thua kien, lang nhang......nen chung ta co gang giu y 1 ti thui. Xin cam on cac Bac.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Em đang đi tìm 1 tự do ngôn luận, nhưng chả thấy chổ nào trên đất nước VN. Kể cả trong OS. Dân ta đã bao giờ đc tự do ngôn luận đâu.
Hôm bữa em nghe cái câu này ngẫm đi nghỉ lại thấy nó đúng!
Câu nó như vầy nè : Ở nước ngoài ai muốn nói gì thì nói, nhưng làm sai thì bị bắt bỏ tù. Muốn chửi quan thì cứ lên quan chửi, chả ai làm gì nhưng làm sai thì quan bắt bỏ tù. Còn ở VN, quan làm sai thì chả ai dám bắt. Nhưng dân nói quan sai hay nói cái gì thì có thể bị bắt.
Ha ha ha!

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.852
113
38
Cà Mau
Tối nay vào thấy stick topic này lên rất hợp lý

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Chúng ta luôn muốn sống và làm việc theo pháp luật nhưng thực tế là phải sống chung với lũ khi tham gia GT.

Any ways ủng hộ mod ủng hộ diễn đàn, trong sạch, vững mạnh, văn minh.

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Sai thì chấp nhận chịu phạt, đúng thì tranh luận đến nơi.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Newbie_SG nói:
Cá nhân em chưa bao giờ bị vẫy vô cớ cả. Nhưng cứ hễ đi sai phát là bị liền, thiêng thế chứ lị... Vậy nên em luôn cố gắng tuân thủ luật giao thông ở mức cao nhất...

Em cũng không ủng hộ việc lạm dụng forum để post các nội dung tào lao bí đao...
Ôi sao Bác giống em đến thế.
Thằng bạn Em nó chạy xe bố láo đến mức Em còn muốn đập cho nữa huống chi người khác.Nó lạng lách đánh võng như lũ choai choai,vậy mà chả bao giờ bị phạt.Còn em thì liên tục,liên tục và liên tục.
Toàn mấy cái lỗi vớ vẩn không đâu nhưng mình toàn sai chả bao giờ đúng.
Nhịn suốt một đoạn cả chục cây số 50km/h,vậy mà còn có chưa tới 50m thì hết Em khoái quá đạp ga là bị bùm.Thế mới điên.

Status
Không mở trả lời sau này.