Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Em sợ tình huống như bác sgb nói, cho phép chạy 2 chiều, mà chiều từ Q1 ra gần như chiếm toàn bộ. Em chạy theo hướng ngược lại, hồi hộp ớn. Dù biết mình đúng luật, nhưng có chuyện gì xảy ra thì em lỗ, hic hic!

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Phần đường bên trong này hình như gọi là đường song hành thì phải nhé các bác, không phải là 1 làn đường đâu nhé. Khi đi phải chú ý mũi tên dưới đường để biết chiều lưu thông. Nhiều khi mình chạy đúng mà cứ bị mọi người nhìn như là đang chạy ngược chiều ấy.

Hạng D
21/9/10
1.938
11.094
113
nguyenvinhan26 nói:
Braveman nói:
Bác này nhạy cảm quá hihi. Cái biển này đúng là áp dụng cho lane trong mà, lane ngoài có biển chỉ báo 60 km/h rồi mà, không lo đâu

Bác này đúng là ngồi nhà mà fán trên trời dưới mây 0 hà ! Mai bác lấy xe ra check lại coi, có cái biến cấm 60 nào thì em tình nguyện làm con bác !
Thôi, như thế em tổn thọ mất hihi.
Anyway cũng cám ơn bác chủ thớt vì sự nhiệt tình, đã cất công chụp hình và đưa lời cảnh báo đến cho anh em OS biết.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
liamvn nói:
Phần đường bên trong này hình như gọi là đường song hành thì phải nhé các bác, không phải là 1 làn đường đâu nhé. Khi đi phải chú ý mũi tên dưới đường để biết chiều lưu thông. Nhiều khi mình chạy đúng mà cứ bị mọi người nhìn như là đang chạy ngược chiều ấy.

Đúng vậy bác ui.
Bữa trước thấy làn bên trong có xe tải nhẹ chạy cả 2 chiều.
Tôi nhìn dưới mặt đường thấy co1 kẻ mũi tên cho đi cả 2 chiều. Nhưng không nhớ ở khúc nào. Có thể có 2 chiều trên toàn tuyến đó. Bác nào ở gần xác nhận dùm cái đi.

Last edited by a moderator:
3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Thôi mình cứ chạy theo bảng chỉ dẫn cho nó lành.
Đi xa nên để tâm hồn cho thoải mái đừng tranh cãi với mấy xxx làm gì.Mệt lắm các Bác ưi