28/3/11
994
7
38
52
Re:Những địa chỉ vá vỏ Tubeless uy tín ở TPHCM???

Hôm rồi có 1 cty họ nhập loại keo vá xe, đại loại là keo lỏng không hà bơm vào vỏ khi nào cán đinh thì cứ để mà chạy khi nào rảnh rút ra và nó tự bít lỗ luôn. Vụ này em chưa trải nghiệm bao giờ nhưng nghĩ cũng hay hay. Các bác có ai có kinh nghiệm vụ này hông ?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113

Lăng cha cả rất uy tín.
CDX nói:
Thanks các bác đã chỉ dẫn. Em đã ghé chỗ ngay Lăng Cha Cả, chỗ này làm rất ok, nhanh, gọn, lẹ chỉ mất khoảng 5p cho 2 lỗ. Tuy nhiên có điều là chỗ này lạ kế bên cái biển cấm đậu hay dừng xe gì đó (em quên mất rồi). Nên trong lúc vá vỏ mà cứ lo bị XXX đi ngang qua nó hốt thì toi. May mà không bị gì ...

Hạng B2
31/5/11
208
1
0

CDX nói:
Cảm ơn bác xetrau1973. Em xin hỏi thêm là: xe em hiện cũng đến hạn thay dầu + lọc dầu. Nghe nói nên thay dầu loại 5w30, 5w40 or 10w40 (4,5l). Không biêt loại nào thì tốt nhât? Còn lọc dầu thì thay ở chỗ nào và giá cả ra sao bác nhỉ?

Chổ em có nhớt Mobil gold 5W30 đó bác có thay thì gd em mang qua nhà cho bác nha.Xe mới nên xài loại này là tốt nhất.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

xetrau1973 nói:
Có gì mà đau hở cụ, đi là phải cán thôi!Giữa Nguyễn Văn Đậu và Hoàng Hoa Thám, trên Phan Đăng Lưu, kế bên bò Hỏa diệm sơn có 1 tiệm vá vỏ trên 30 năm gia truyền nhá!, kế bên cây xăng góc Phan Văn Trị, Nguyễn Oanh có 1 tiệm. Xe em còn cán cả bù lon 6 ly nữa cơ!
Sáng nay em vừa ghé vá ở 30 năm gia truyền Phan Đăng Lưu... kỹ thuật thì lạ, chưa từng thấy ai làm, nhưng giá cũng cao cấp... 1 lỗ hết 50K... các bác vá chỗ khác khoảng bao nhiêu. Thường em vá ở BX Miền Đông chỉ 20-30K thôi

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM

Thường là 20k/lỗ. Chỗ nào lấy cao hơn thì thông báo cho anh em trên Os biết để đừng ghé đến chỗ đó nữa. Gia truyền hay là gì đi nữa thì cũng là vá võ để không bị xì hơi. Thế thôi. Giá cao quá thì bye bye luôn. Em thấy chỗ Viêttire trên Ngô Gia Tự cũng Ok.

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM

GM_Đông Đô Thành nói:
Hôm rồi có 1 cty họ nhập loại keo vá xe, đại loại là keo lỏng không hà bơm vào vỏ khi nào cán đinh thì cứ để mà chạy khi nào rảnh rút ra và nó tự bít lỗ luôn. Vụ này em chưa trải nghiệm bao giờ nhưng nghĩ cũng hay hay. Các bác có ai có kinh nghiệm vụ này hông ?

Em có nghe nói việc này nhưng chưa thấy xe hơi nào thử cả.
Xe 2B thì Ok. Em đã từng thử với xe 2B. Nhưng cũng một thời gian ngắn thôi. và khi rút đinh ra nó vẫn xì từ từ àh. Cuối cùng vẫn phải mở vỏ ra vá thôi.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.643
113

LHK3102 nói:
GM_Đông Đô Thành nói:

Em có nghe nói việc này nhưng chưa thấy xe hơi nào thử cả.
Xe 2B thì Ok. Em đã từng thử với xe 2B. Nhưng cũng một thời gian ngắn thôi. và khi rút đinh ra nó vẫn xì từ từ àh. Cuối cùng vẫn phải mở vỏ ra vá thôi.
xe em (xe nhập) khi mua có 1 chai nè, đến giờ vẫn chưa dùng vì em nghĩ mấy lạoi keo đó không phù hợp với đường ổ gà như VN

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

LHK3102 nói:
civic nói:
Sáng nay em vừa ghé vá ở 30 năm gia truyền Phan Đăng Lưu... kỹ thuật thì lạ, chưa từng thấy ai làm, nhưng giá cũng cao cấp... 1 lỗ hết 50K... các bác vá chỗ khác khoảng bao nhiêu. Thường em vá ở BX Miền Đông chỉ 20-30K thôi
Thường là 20k/lỗ. Chỗ nào lấy cao hơn thì thông báo cho anh em trên Os biết để đừng ghé đến chỗ đó nữa. Gia truyền hay là gì đi nữa thì cũng là vá võ để không bị xì hơi. Thế thôi. Giá cao quá thì bye bye luôn. Em thấy chỗ Viêttire trên Ngô Gia Tự cũng Ok.
Thì em cũng thấy 50K hình như hơi quá đáng... nên phải hỏi lại các bác xem có phải em bị ông chủ tăng giá hay không :(
Không biết các bác khác đã từng vá ở đấy thì ntn.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?

Sao lại 50k bác nhỉ? Em vá có 35k mà!!! Chỗ này em vá vỏ con mô tô ghẻ của em hoài, không bao giờ có problem nào cả!!! Bị tét cỡ 1cm họ vẫn vá được!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

xetrau1973 nói:
Sao lại 50k bác nhỉ? Em vá có 35k mà!!! Chỗ này em vá vỏ con mô tô ghẻ của em hoài, không bao giờ có problem nào cả!!! Bị tét cỡ 1cm họ vẫn vá được!
Hix... 35K thì em nghĩ ok... nghĩ tới cảnh lúc bác chủ suy nghĩ 5 giây rồi báo giá 50K là em ngờ ngợ bị nâng giá rồi... các bác khác có vào vá thì nhớ check giá trước nhé! Lấy bác xetrau làm bằng chứng chứ đừng lấy em :)

Last edited by a moderator: